CSVNO – Kỷ niệm 85 năm thành lập Đoàn, Tỉnh đoàn Đồng Nai tổ chức Liên hoan Tiếng hát thanh niên, công nhân, công chức, viên chức năm 2016 với chủ đề “Giai điệu tự hào”. Đoàn Thanh niên (ĐTN) TCT CS Đồng Nai giành giải xuất sắc toàn đoàn.
![ĐTN TCT CS Đồng Nai (áo dài xanh) nhận giải nhất hai tiết mục tham gia Liên hoan](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/03/12903574_606075186211884_630032831_o-460x460.jpg)
Liên hoan thu hút đông đảo ĐVTN các đơn vị trên địa bàn tỉnh tham gia. ĐTN TCT CS Đồng Nai tham dự Liên hoan với 3 tiết mục. Trong đó, giành 2 giải nhất cho tiết mục Song ca Huyền tích Trường Sa và Tốp ca Giai điệu Tổ quốc.
Trước đó, chào mừng 85 năm ngày thành lập Đoàn TNCS HCM, Đoàn Thanh niên TCT CS Đồng Nai đã tổ chức nhiều hoạt động, phong trào sôi nổi, thu hút đông đảo ĐVTN tham dự như bóng đá, bóng chuyền, thi gói bánh tét, tập huấn tay nghề khai thác cho ĐVTN…
Đây là ngày hội lớn của thanh niên trong năm 2016, là dịp để ĐVTN ôn lại truyền thống của Đoàn TNCS HCM, những phong trào VHVN – TDTT tạo sân chơi, giao lưu, học tập kinh nghiệm bổ ích cho ĐVTN, đồng thời là nguồn động viên, khích lệ ĐVTN ra sức thi đua, hăng say lao động sản xuất.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Lâm Khanh
Related posts:
Gần 300 CBCNV, ĐVTN Cao su Phú Riềng hiến máu nhân đạo
Thanh niên ngành cao su góp sức hợp tác văn hóa ASEAN
Gần 300 tình nguyện viên tham gia ngày hội hiến máu
Trao tặng dụng cụ “Sang chiết hóa chất cầm tay cho công nhân”
Đoàn Thanh niên Trường Cao đẳng Công nghiệp Cao su tổ chức kỷ niệm 74 năm Ngày truyền thống học sinh...
Thanh xuân không hối tiếc!
Đoàn Thanh niên VRG chúc Tết các đơn vị nhân dịp xuân Giáp Thìn 2024
Đoàn Thanh niên Nông trường Hà Tây tổ chức thành công Đại hội điểm cấp cơ sở của Tỉnh đoàn Gia Lai
Đoàn Thanh niên VRG nhận Cờ thi đua xuất sắc
Cao su Bình Long tuyên dương gần 200 học sinh giỏi tiêu biểu