CSVNO – Sáng 10/10, trường Cao đẳng Công nghiệp Cao su tổ chức lễ khai giảng năm học 2017 – 2018.
![Thầy Lê Văn Kích - Hiệu trưởng nhà trường đánh hồi trống khai giảng năm học mới](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/10/IMG_0129.jpg)
Năm học 2016 – 2017, tập thể cán bộ, giảng viên, nhân viên và học sinh, sinh viên nhà trường đã đoàn kết, nỗ lực phấn đấu và thu được nhiều kết quả tích cực trên nhiều lĩnh vực hoạt động.
Theo đó, công tác tuyển sinh đạt 8.041/6.500 vượt chỉ tiêu 24%. Trong đó dài hạn là 554/390, vượt chỉ tiêu 42%, ngắn hạn là 7.487/6.110, vượt chỉ tiêu 22,5%.
Trong năm học 2017 – 2018, trường phấn đấu tuyển sinh các hệ đạt 100%, tỉ lệ xuất sắc, giỏi khá đạt trên 25%, giới thiệu việc làm cho 100% sinh viên chính quy tốt nghiệp.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![Quang cảnh buổi lễ khai giảng](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/10/IMG_0046.jpg)
Phát biểu tại buổi khai giảng, ông Nguyễn Tiến Dũng – Phó Chủ tịch UBND tỉnh Bình Phước “biểu dương, ghi nhận những đóng góp của nhà trường trong việc đào tạo và cung cấp nguồn nhân lực chất lượng cao cho tỉnh Bình Phước. Đặc biệt, trong năm học vừa qua, trường là đơn vị đứng đầu trong hội thi sáng tạo khoa học kỹ thuật tỉnh Bình Phước, điều đó đã khẳng định uy tín và thương hiệu của nhà trường trên địa bàn tỉnh”.
Tại buổi lễ, BGH đã khen thưởng 10 học sinh, sinh viên xếp loại giỏi và 63 em loại khá.
![Khen thưởng các học sinh, sinh viên đạt loại giỏi](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/10/IMG_0180.jpg)
Dịp này, các đơn vị: Tạp chí Cao su, ngân hàng HD Bank, ngân hàng SHB, Tập đoàn Viettel, công ty mobiphone chi nhánh Bình Phước đã ủng hộ quỹ khuyến học, học bổng nhà trường với số tiền 79 triệu đồng.
![Đơn vị tài trợ quỹ học bổng cho trường](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/10/IMG_0184.jpg)
![Nhận quỹ học bổng từ đơn vị tài trợ](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/10/IMG_0195.jpg)
Đào Phong. Ảnh: Tùng Châu
Related posts:
Cao su Lộc Ninh tăng cường phối hợp đảm bảo an ninh trật tự
Cao su Phú Riềng phát huy tốt công tác phối hợp với Ban chỉ huy thống nhất các địa phương
Cao su Bình Thuận tập huấn phòng cháy chữa cháy
Tăng cường thực hành tiết kiệm, chống lãng phí
"Tình nghĩa Việt-Lào sáng hơn trăng rằm, thơm hơn đóa hoa nào thơm nhất"
Cao su Chư Sê: Phấn đấu xuất khẩu trực tiếp đạt 30%
Đẩy mạnh thực hiện các giải pháp tăng trưởng xanh nhằm nâng cao hiệu quả kinh tế
Cổ đông đặc biệt quan tâm đến chiến lược phát triển của VRG
Cách tính trợ cấp thôi việc năm 2023
Chuyển đổi số: Công cụ thực hiện đổi mới, nâng cao hiệu quả hoạt động doanh nghiệp