CSVNO – Chủ tịch HĐTV VRG Võ Sỹ Lực cho biết như vậy tại buổi làm việc với lãnh đạo Đài Phát thanh Truyền hình Bình Phước (BPTV) vào ngày 24/8.
![PV DPTV tác nghiệp tại Đại hội Đại biểu Đảng bộ lần thứ VIII. Ảnh: Tùng Châu](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/08/BPTV-295x460.jpg)
Tại buổi làm việc, ông Võ Sỹ Lực đánh giá cao mối quan hệ hợp tác trong lĩnh vực thông tin tuyên truyền trong thời gian qua giữa BPTV với VRG nói chung, và giữa BPTV với các công ty cao su thành viên VRG trên địa bàn tỉnh Bình Phước nói riêng.
Ông Lực nhấn mạnh, Bình Phước hiện là tỉnh có diện tích cao su lớn nhất cả nước và là địa phương gắn liền với lịch sử, truyền thống và phong trào cách mạng của công nhân cao su VN. Cao su là cây trồng kinh tế chủ lực của Bình Phước, góp phần quan trọng vào việc phát triển kinh tế, ổn định an sinh xã hội và củng cố quốc phòng an ninh của tỉnh. Ngoài công nhân cao su, trên địa tỉnh còn có gia thuộc công nhân và nhiều thành phần khác tham gia làm cao su. Vì vậy, việc thông tin tuyên truyền về ngành kinh tế cao su là rất cần quan trọng và cần thiết.
Nhằm nâng mối quan hệ một cách toàn diện và chặt chẽ hơn, hai bên thống nhất trong thời gian tới sẽ ký quy chế phối hợp công tác. Trước mắt, BPTV và VRG sẽ phối hợp thông tin tuyên truyền các hoạt động kỷ niệm 87 năm ngày truyền thống ngành cao su VN (28/10/1929 – 28/10/2016); phong trào thi đua yêu nước, thi đua nước rút trong ngành cao su; khôi phục chương trình “Khơi dòng nhựa trắng” trên BPTV…
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Trên cơ sở quy chế phối hợp công tác giữa VRG và BPTV, BPTV và Tạp chí Cao su sẽ tăng cường các mối quan hệ hợp tác về thông tin tuyên truyền; trao đổi thông tin; hỗ trợ chuyên môn nghiệp vụ… Đặc biệt, BPTV sẽ hỗ trợ Tạp chí Cao su nâng cao chất lượng Bản tin truyền hình phát trên trang tin tapchicaosu.vn.
N.P
Related posts:
Ông Đặng Công Thoại giữ chức Chủ tịch HĐQT Cao su Sa Thầy
Đảng bộ NT An Lộc: Tổ chức Đại hội điểm của Đảng bộ TCT CS Đồng Nai
VRG hỗ trợ ngư dân Lý Sơn 150 triệu đồng
Cao su Chư Sê đẩy mạnh nâng cao chất lượng sản phẩm
Đảng ủy VRG tham dự hội nghị toàn quốc về Kết luận số 01-KL/TW của Bộ Chính trị
Đảng ủy Rubico quyết tâm hoàn thành nhiệm vụ năm 2017
Cao su Dầu Tiếng được trao danh hiệu “Doanh nghiệp vì nhà nông”
Cao su Chư Păh: Công bố nhiều quyết định quan trọng
KCN Rạch Bắp: 278 ha đất thương phẩm giai đoạn 1 được lấp đầy
Thu nhập gần 7 triệu đồng/người/tháng tại NT Xa Trạch (Cao su Bình Long)