CSVNO – Bằng sự quyết tâm vượt qua khó khăn, của tập thể NLĐ, Công ty CPCS Đồng Phú và Công ty CPCS Tây Ninh đã về trước kế hoạch, tổ chức mừng công vào ngày 29/12.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/12/DSC_1177-1024x684.jpg)
Tính đến ngày 26/12, Công ty CPCS Đồng Phú đã khai thác được 12.226 tấn mủ, đạt 100,24% kế hoạch VRG giao. Dự kiến đến ngày 31/12, công ty khai thác được 12.450 tấn, đạt 102,05% kế hoạch, so với kế hoạch Tập đoàn giao. Năng suất vườn cây đạt trên 2 tấn/ha. Có 6/6 NT đạt và vượt kế hoạch sản lượng và có 5/6 NT đạt sản lượng trên 2 tấn/ha.
Toàn bộ các chỉ tiêu, kế hoạch nhiệm vụ đều thực hiện đạt và vượt, đảm bảo mức thu nhập bình quân của NLĐ đạt 8,2 triệu đồng/người/tháng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/12/DSC_1184-1024x684.jpg)
Thay mặt lãnh đạo VRG, ông Lê Thanh Tú – Phó TGĐ VRG biểu dương kết quả đã đạt được của công ty. Ông nhấn mạnh: Năm vừa qua là một năm ngành cao su gặp rất nhiều khó khăn do thời tiết không thuận lợi, tình hình mưa bão diễn biết hết sức phức tạp, dịch bệnh kéo dài, giá bán mủ giảm sâu… làm ảnh hưởng không nhỏ đến tình hình sản xuất kinh doanh của các đơn vị trong ngành.
Tuy vậy với tinh thần đoàn kết một lòng, chung tay vượt khó, công ty đã hoàn thành toàn diện các chỉ tiêu kế hoạch được giao. Đây là kết quả xứng đáng được biểu dương. Ông mong rằng, năm 2021 công ty sẽ tiếp tục nỗ lực, phấn đấu hơn nữa để vượt cao hơn các chỉ tiêu kế hoạch, sản lượng đề ra, giữ vững là thành viên CLB 2 tấn của VRG, góp phần vào sự phát triển chung của Tập đoàn.
Chiều cùng ngày đoàn công tác cũng đã dự và trao thưởng cho Công ty CP Cao su Tây Ninh. Trong năm vừa qua công ty đều đạt và vượt các chỉ tiêu, kế hoạch được VRG giao. Tính đến ngày 23/12 công ty đã khai thác được 7.813 tấn/7800 tấn, đạt và vượt so với chỉ tiêu kế hoạch, sản lượng VRG giao và về trước kế hoạch là 8 ngày.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/12/DSC_1210-1024x684.jpg)
Dự kiến đến hết ngày 31/12 công ty sẽ đạt 8.031 tấn, đạt 103% kế hoạch, vượt 231 tấn. Năng suất bình quân dạt 2,1 tấn/ha. Toàn bộ các chỉ tiêu, kế hoạch và nhiệm vụ đều thực hiện đạt và vượt, ước đến hết năm 2020 công ty sẽ đảm bảo mức thu nhập bình quân người lao động ở mức 9,9 triệu đồng/người/tháng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/12/DSC_1217-1024x684.jpg)
Với những thành tích đã đạt được trong phong trào thi đua nước rút vượt mức kế hoạch, sản lượng 3 tháng cuối năm, Công đoàn công ty cũng đã được Công đoàn ngành trao thưởng trong dịp này.
VŨ PHONG
Related posts:
Binh đoàn 15 tổ chức Hội nghị quân chính năm 2021
“Năm 2023, nhiều doanh nghiệp Nhà nước đạt kết quả tích cực"
Doanh nghiệp cần nâng cao nhận thức về cách mạng công nghiệp 4.0
Tích cực rèn trí luyện tài chờ ngày hội lớn
Gần 200 NLĐ khám sức khỏe định kỳ
VRG sẽ công bố chương trình phát triển bền vững ngày 29/5
Hai sáng kiến thiết thực ở Nông trường Lai Uyên
Hội phụ nữ Công ty 74 trao nhà tình thương
Tổng Lãnh sự Indonesia thăm và làm việc tại VRG
"Động viên anh em, tạo điều kiện công tác và đời sống gia đình"