CSVNO – Ngày 22/6, Công ty TNHH MTV Cao su Phú Riềng tổ chức Đại hội Cựu chiến binh (CCB) lần thứ IV, nhiệm kỳ 2017-2022.
![Đại diện lãnh đạo Hội CCB tỉnh Bỉnh Phương trao cờ của Trung ương hội CCB Việt Nam cho đại diện hội CCB công ty](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/06/01.jpg)
Phát biểu tại Đại hội, đ/c Trương Thanh Tuyết – Phó chủ tịch Hội CCB tỉnh Bình Phước đánh giá cao vai trò của Hội CCB công ty trong nhiệm kỳ qua, đã bám sát mục tiêu, phương hướng, thực hiện tốt chức trách nhiệm vụ tại công ty cũng như địa phương.
Hội phối hợp với Công đoàn, Đoàn Thanh niên, tổ chức phát động các phong trào thi đua lao động, sản xuất, kinh doanh giỏi, thực hành tiết kiệm, chống lãng phí vật tư và thời gian lao động, tự quản bảo vệ vườn cây, sản phẩm mủ cao su… Góp phần tích cực vào kết quả hoàn thành vượt mức các chỉ tiêu, kế hoạch sản lượng hàng năm của công ty.
![Đại diện lãnh đạo công ty tặng bức trướng cho đại hội](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/06/031.jpg)
Hiện nay, Hội CCB công ty có 232 hội viên, có 142 đồng chí là đảng viên, hầu hết đều giữ các cương vị lãnh đạo chủ chốt ở các nông trường, nhà máy, công ty con, các cơ sở Đảng và đoàn thể của công ty.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Kết quả bình xét phong trào thi đua hàng năm, luôn có 97% số hội viên đạt danh hiệu “Lao động giỏi”. Trong đó, số hội viên giữ chức vụ cán bộ quản lý từ tổ trưởng tổ sản xuất, bí thư chi bộ trực thuộc trở lên, đều đạt tiêu chuẩn cán bộ, đảng viên đủ tư cách hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ, chiếm 18,3% tổng số cán bộ công ty.
![Đại diện lãnh đạo hội CCB tỉnh Bình Phước và công ty trao bằng khen cho hội viên xuất sắc](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/06/06.jpg)
Hội CCB luôn nêu cao vai trò, truyền thống của “Phú Riềng đỏ”, phát huy phẩm chất Bộ đội Cụ Hồ. Trong nhiệm kỳ qua, công tác xây dựng Hội có bước phát triển mạnh mẽ, được các cấp chính quyền đánh giá cao, là tổ chức quan trọng góp phần thúc đẩy sự phát triển của công ty.
Với đội ngũ cán bộ Hội đã qua rèn luyện, thử thách nên phong trào thi đua của Hội luôn được hội viên tích cực tham gia với tinh thần tự giác cao như, phong trào xây tặng “Nhà nghĩa tình đồng đội”; phong trào hội viên CCB và gia đình gương mẫu”…Giúp hội viên vay vốn giảm nghèo, xây dựng quỹ khuyến tài, khuyến học…
Hội đã vận động hội viên quyên góp cho quỹ CCB công ty được trên 109 triệu đồng. Từ nguồn quỹ này đã hỗ trợ vay vốn thoát nghèo cho 3 hộ gia đình hội viên tại huyện hội Bù Gia Mập với số tiền 60 triệu đồng, xây 2 căn nhà nghĩa tình đồng đội cho 2 gia đình huyện hội Bù Gia Mập và huyện hội Phú Riềng, mỗi căn nhà trị giá trên 30 triệu đồng. Ngoài ra hội còn ủng hộ Quỹ tấm lưới Trường Sa, Quỹ khuyến học, ủng hộ đồng bào Miền Trung gặp thiên tai…
Với những hoạt động nổi bật như trên, trong nhiệm kỳ qua Hội đã có 58 tập thể và 195 hội viên được tặng bằng khen, giấy khen của Thủ tướng Chính phủ, các cấp chính quyền. Trong nhiệm kỳ qua, Hội được Trung ương hội tặng cờ đơn vị dẫn đầu phong trào thi đua “Cựu chiến binh gương mẫu” trong 3 năm ( 2013- 2014-2016) .
Hội nghị cũng đã tiến hành bầu Ban chấp hành khóa mới với 15 đồng chí, đồng chí Lưu Thế Doanh – Chánh văn phòng công ty giữ chức Chủ tịch Hội CCB công ty nhiệm kỳ 2017-2022. Bầu 9 đồng chí đi dự Đại hội cấp trên.
![Hội viên bỏ phiếu bầu tại đại hội](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/06/02.jpg)
![Những đống chí đượ bầu là đại biểu đi dự Dại hội cấp trên nhận hoa chúc mừng của lãnh đạo công ty](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/06/05.jpg)
Tin, ảnh: Vũ Phong
Related posts:
Trường Cao đẳng Công nhiệp Cao su khai giảng lớp tập huấn nghiệp vụ
Tự hào để góp sức dựng xây
Cao su Dầu Tiếng Lai Châu chăm sóc tốt 1.020ha
Gỗ Thuận An chia cổ tức 12%
Cao su Điện Biên phấn đấu khai thác 1.600 tấn mủ
Đẩy nhanh chiến lược vaccine và coi trọng đảm bảo kinh tế vĩ mô
Cao su Dầu Tiếng cần phát triển nông nghiệp công nghệ cao
Đề xuất tặng cờ thi đua Chính phủ cho Cao su Bình Long
Khu công nghiệp VRG đem lại giá trị bền vững cho cộng đồng và xã hội
Cao su Bà Rịa tổ chức nói chuyện “Bác Hồ với công nhân”