CSVNO – Trong nhiệm kỳ 2012 -2017, Hội Cựu chiến binh (CCB) Công ty TNHH MTV Cao su Chư Păh đã tích cực phối hợp với lực lượng chức năng của địa phương ngăn chặn và phát hiện nhiều vụ trộm cắp, mua bán và vận chuyển trái phép mủ cao su.
![Khen thưởng cho các tập thể tại Đại hội CCB Công ty tổ chức vào ngày 24/4.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/04/DSC_0305.jpg)
Hiện số hội viên có cuộc sống khá và mức sống trung bình ngày một tăng cao, không có hội viên nghèo. Nhà ở của hội viên thường xuyên được nâng cấp và xây mới, trong đó 100% hội viên có nhà ở kiên cố, 100% gia đình hội viên có xe máy, các phương tiện nghe nhìn…
Phấn đấu trong nhiệm kỳ 2017-2022, hàng năm có 100% chi hội đạt trong sạch vững mạnh, trong đó có 20% chi hội đạt trong sạch vững mạnh xuất sắc, có trên 95% hội viên gương mẫu và 100% gia đình CCB đạt gia đình văn hóa. Đến nay, Hội CCB công ty có 96 hội viên, trong đó có 28 hội viên là người đồng bào dân tộc thiểu số, chiếm 29%, có 19 hội viên là Đảng viên, chiếm 19,7% tổng số hội viên.
![biểu quyết thông qua các chỉ tiêu](http://www.tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/04/DSC_0288.jpg)
Cùng với việc tích cực lao động sản xuất, góp phần quan trọng vào thành tích chung của công ty, các hội viên Hội CCB của công ty còn tích cực tham gia vào các phong trào của địa phương như phong trào “CCB gương mẫu”, phong trào Phòng chống tội phạm và tệ nạn xã hội, bảo vệ môi trường; phong trào toàn dân bảo đảm an toàn giao thông gắn với việc “Học tập làm theo tấm gương đạo đức Hồ Chí Minh”.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Kết quả phân loại cuối kỳ, hội có 95% hội viên đạt hội viên gương mẫu, 100% tổ chức chi hội đạt trong sạch vững mạnh, có gần 100 lượt chi hội, hội viên tiêu biểu, gương mẫu trong các phong trào, hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ trong lao động sản xuất.
![Ra mắt BCH nhiệm kỳ mới](http://www.tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/04/DSC_0304.jpg)
Trong nhiệm kỳ tới, Hội CCB công ty phấn đấu có 100% cán bộ, hội viên được tập huấn nghiệp vụ, hàng năm có 100% cơ sở hội đạt trong sạch vững mạnh, trong đó có 20% đạt trong sạch vững mạnh xuất sắc, có 100% số hội viên đạt “hội viên gương mẫu”.
![Chia tay các đồng chi thôi tham gia BCH nhiệm kỳ mới](http://www.tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/04/DSC_0308.jpg)
Kết thúc đại hội, đại hội đã bầu ra ban chấp hành mới với 9 người. Ông Phạm Đình Luyến được bầu giữ chức vụ Chủ tịch Hội CCB nhiệm kỳ 2017 – 2022.
Gia Linh
Related posts:
VRG ký quy chế hợp tác với Viện Khoa học Lâm nghiệp Nam Bộ
Thực hiện tốt nhiệm vụ quân sự, quốc phòng trên địa bàn cao su Gia Lai
Thiếu công nhân tại Campuchia: Giải pháp nào tháo gỡ?
Cao su Mang Yang khắc phục hậu quả lốc xoáy
Kinh nghiệm tổ chức học tập, quán triệt Nghị quyết đối với Đảng viên đồng bào dân tộc thiểu số
Khai giảng lớp Huấn luyện An toàn vệ sinh lao động năm 2017
Dập dịch bệnh phấn trắng trên 5.000 ha cao su
Giảm suất đầu tư: Khó nhưng tiếp tục làm
Lãnh đạo VRG dâng hương tượng đài Phú Riềng Đỏ nhân ngày Thương binh Liệt sỹ
Nguyên Chủ tịch nước, Đại tướng Lê Đức Anh với ngành cao su Việt Nam