CSVNO – Sáng 15/6, Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh Lai Châu phối hợp với Ban Chỉ huy Quân sự VRG khai mạc huấn luyện võ thuật cho lực lượng tự vệ và bảo vệ các công ty cao su khu vực Tây Bắc thuộc địa bàn Quân khu 2.
![Đại biểu dự lễ khai mạc](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/06/TB-460x269.jpg)
Trong 10 ngày từ 15-24/6, 48 học viên là tự vệ, bảo vệ của 10 công ty cao su khu vực Tây Bắc sẽ tiếp thu nội dung về huấn luyện: các động tác phòng thủ, tấn công; tay không đánh bắt địch phía trước, phía sau, có dao, có súng… Đợt huấn luyện nhằm trang bị kiến thức cơ bản về võ thuật, rèn luyện thể lực cho lực lượng tự vệ, bảo vệ các công ty cao su, đáp ứng nhiệm vụ bảo vệ tài sản, vườn cây, bảo vệ cơ quan, xí nghiệp. Qua đó làm nòng cốt tổ chức huấn luyện cho lực lượng tự vệ của đơn vị sau này.
Phát biểu tại buổi lễ, Đại tá Lê Huy Hùng – Phó Tham mưu Trưởng Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh Lai Châu, ông Phùng Thanh La – Phó Trưởng Ban Thanh tra bảo vệ-quân sự, Chỉ Huy phó Ban Chỉ huy Quân sự VRG đề nghị các học viên nêu cao tinh thần tự giác học tập, tiếp thu kiến thức từng bài giảng, chấp hành nghiêm quy định nề nếp của đơn vị; giữ mối đoàn kết, kỷ luật, tích cực luyện tập, ôn tập, đảm bảo an toàn khi huấn luyện. Giảng viên xây dựng kế hoạch, chuẩn bị giáo án, vật chất cũng như trang bị, mô hình, học cụ, thao trường bãi tập đầy đủ phục vụ công tác huấn luyện được tốt nhất…
Tùng Phương
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Related posts:
Lốc xoáy xé tan nhiều nhà công nhân cao su
Trồng chuối cấy mô cho năng suất, lợi nhuận cao
Nữ công nhân khai thác đạt gần 21 tấn mủ/năm
Cao su Quảng Nam nỗ lực vượt khó
Cao su Quảng Nam phấn đấu khai thác trên 2.480 tấn mủ
Cao su Quảng Nam quyết tâm hoàn thành 3380 tấn mủ năm 2020
Công ty 74 giành giải nhất Hội thi thợ giỏi Binh Đoàn 15
Phát động thi đua "bảo vệ vùng xanh"
Nông thôn mới trên vùng biên giới Chư Mom Ray
Cao su Phú Riềng khai thác vượt trên 1.700 tấn mủ so cùng kỳ