CSVNO – Ngày 7/11, ông Phan Mạnh Hùng, Chủ tịch Công đoàn Cao su Việt Nam đã đến thăm và tặng quà, khen thưởng cho các tập thể trong phong trào thi đua nước rút 3 tháng cuối năm 2018 các đơn vị Công ty CP Cao su Hòa Bình và Công ty CP Cao su Bà Rịa.
![Ông Phan Mạnh Hùng, Chủ tịch CĐCSVN trao thưởng 5 triệu đồng cho đơn vị hoàn thành KH thi đua nước rút 3 tháng cuối năm](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/11/45697033_188278268723951_2304157225960079360_n.jpg)
![45635494_287866735181798_5942050175563333632_n](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/11/45635494_287866735181798_5942050175563333632_n.jpg)
Theo đó, Công đoàn Cao su VN khen thưởng cho Đội Sản xuất 1, Công ty CP Cao su Hòa Bình là 5 triệu đồng vì đã hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ trong phong trào thi đua nước rút 3 tháng cuối năm.
Được biết trong tháng 10 theo KH đội là 96.000 kg, kết quả thực hiện được 106.375 kg, đạt 110,81%. Tính cộng dồn từ đầu năm đến hết tháng 10 Đội SX 1 thực hiện KH sản lượng là 453.121kg/618.000 kg (KH), đạt tỷ lệ 73,32 %. Dự kiến Đội 1 về trước KH năm trước 12 ngày.
Tại buổi khen thưởng, Công ty cũng đã khen thưởng cho 4 tập thể của Đội 1 với số tiền 3,6 triệu đồng; khen thưởng 88 công nhân với số tiền 24,1 triệu đồng. Công đoàn Công ty khen cho 4 tập thể là 1,5 triệu đồng; trao thưởng cho 10 công nhân với tổng số tiền thưởng là 1 triệu đồng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Cùng ngày, CĐ CSVN cũng đã đến tận vườn cây, trao thưởng cho 2 tập thể của đơn vị Cao su Bà Rịa với số tiền thưởng là 10 triệu đồng. Tại buổi trao thưởng, Tổ 1, Đội 3, Nông trường Bình Ba, Công ty CP Cao su Bà Rịa đã được CĐ CSVN trao thưởng 5 triệu đồng. Đơn vị còn lại giao cho Công đoàn công ty khen thưởng. Được biết, Tổ 1, Đội 3, Nông trường Bình Ba tính thực hiện tháng 10 vượt 42 tấn 874 kg. Kế hoạch thực hiện tính từ đầu năm đến nay đạt 289 tấn 874 kg/349 tấn KH năm, đạt 83% KH năm.
MINH TÂM
Related posts:
Đại hội Đổi mới - Dân chủ - Đoàn kết - Trách nhiệm
Anh hùng Lao động Lê Văn Khoa: “Cán bộ Công đoàn phải sâu sát, thấu hiểu người lao động”
Tuyên dương 60 nữ CBCNVC – LĐ Cao su Chư Păh
Thư chúc mừng của Ban Lãnh đạo VRG và Công đoàn CSVN nhân ngày 8/3
Cao su Bình Long nhất toàn đoàn Hội thao khu vực III - Đông Nam bộ
Công trình nước sạch mang nhiều ý nghĩa của Khối thi đua Công đoàn Tây Nguyên
Công đoàn Cao su Hương Khê - Hà Tĩnh: Chia sẻ khó khăn, đồng hành cùng doanh nghiệp
Kết thúc đợt 1 Trại hè Thiếu nhi lần thứ 16
Công đoàn Cao su Đồng Phú gắn kết người lao động với đơn vị
Bà Nguyễn Thị Thanh Thúy giữ chức Chủ tịch Công đoàn Cao su Đồng Nai