CSVNO – Vừa qua, Công đoàn Cao su Việt Nam, đã tặng 149 suất quà cho công nhân cao su Công ty TNHH MTV Cao su Ea H’Leo có hoàn cảnh gia đình khó khăn, tổng trị giá 149 triệu đồng. Ban Công tác Thanh niên VRG cũng tặng 20 suất quà cho đoàn viên ở các nông trường, mỗi suất trị giá 500 ngàn đồng.
>> Quà Tết đã đến với công nhân cao su Tây Nguyên
![Ông Phí Văn Tuyển - Trưởng Ban Tổ chức Công đoàn CSVN trao quà cho công nhân](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/01/CD-Csu-trao-qua-CN-Ea-Tir0001-460x368.jpg)
Ngày 26/1, Công đoàn CSVN và Ban Công tác Thanh niên VRG đã tặng quà Tết Nguyên Đán – Xuân Ất Mùi cho các gia đình công nhân khó khăn tại Nông trường Ea Tir.
Tại buổi trao quà, ông Phí Văn Tuyển – Trưởng ban Tổ chức Công đoàn Cao su VN, ân cần thăm hỏi tình hình đời sống, việc chăm sóc vườn cây, khai thác mủ cao su của các công nhân, đồng thời trao 66 suất quà cho công nhân gia đình có hoàn cảnh khó khăn, mỗi suất trị giá 1 triệu đồng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![Bà Huỳnh Thị Hảo - Trưởng ban Nữ công Công đoàn CSVN trao quà cho công nhân](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/01/CD-Csu-trao-qua-CN-Ea-Tir0020-460x368.jpg)
Đây là những món quà có ý nghĩa thiết thực, góp phần giảm bớt khó khăn cho những gia đình công nhân trong dịp đón Xuân mới Ất Mùi 2015.
![Đại diện Ban Công tác Thanh niên VRG trao quà cho Đoàn viên Thanh niên có hoàn cảnh khó khăn](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/01/CD-Csu-trao-qua-CN-Ea-Tir0025-460x368.jpg)
Nhân dịp này, Ban Công tác Thanh niên VRG, tặng 6 suất quà, mỗi suất trị giá 500.000 đồng cho những đoàn viên thanh niên có hoàn cảnh khó khăn ở Nông trường cao su Ea Tir.
Tin, ảnh: Trường Ngữ
Related posts:
Cao su Chư Prông: Nhiều hoạt động chào mừng ngày Phụ nữ Việt Nam
Hỗ trợ công nhân Cao su Lai Châu ảnh hưởng bởi dịch Covid - 19
Cao su Sa Thầy: Thực hiện khuôn viên cây xanh mừng ngày thành lập Đoàn
Công đoàn Cao su VN đón nhận Huân chương Lao động hạng Nhất
Cao su Ea H'Leo trao nhà Mái ấm Công đoàn
Tháng Công nhân năm 2024: Thiết thực, hiệu quả vì người lao động
Khánh thành công trình “Ánh sáng Công đoàn” ở Cao su Chư Păh
Lời kêu gọi của Chủ tịch Tổng LĐLĐ VN
Các cấp Công đoàn phải tập trung hướng về cơ sở
Nâng bước con em lao động vượt khó