CSVNO – Với thành tích hoàn thành trước kế hoạch 57 ngày, Tổ 5, NT Đồng Nơ đã được Chủ tịch Công đoàn Cao su VN Phan Mạnh Hùng biểu dương và khen thưởng 5 triệu đồng vào ngày 10/11.
Được biết, Tổ 5, có 46 công nhân với chỉ tiêu sản lượng NT Đồng Nơ giao là 255 tấn và đã hoàn thành kế hoạch ngày 4/11. Dự kiến đến hết năm 2017, Tổ 5 sẽ vượt sản lượng 65 tấn. Với sản lượng cao như vậy, tiền lương bình quân 10 tháng đầu năm của Tổ đạt gần 7,3 triệu đồng/người/tháng. Riêng tiền lương tháng 10 đạt 11 triệu đồng.
Ngoài ra, ông Phan Mạnh Hùng cũng đến biểu dương, thăm hỏi, động viên tập thể công nhân khai thác mủ tại Tổ 1, NT Xa Cam và khen thưởng 5 triệu đồng. Dịp này, Chủ tịch Công đoàn Cao su VN đã đánh giá cao những kết quả đạt được và chia sẻ những khó khăn mà tập thể cán bộ, đoàn viên, người lao động tại 2 nông trường nói riêng và cả Công ty TNHH MTV Cao su Bình Long nói chung.
“Trong 3 tháng thi đua nước rút cuối năm, Công đoàn Cao su VN chia thành 5 nhóm công tác đến tận vườn cây trong và ngoài nước để động viên kịp thời người lao động, tặng quà cho những tập thể lao động xuất sắc. Cụ thể, chúng tôi đã, đang và tiếp tục trao thưởng mỗi tổ sản xuất hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao 5 triệu đồng/tổ. Dự kiến, Công đoàn sẽ chi 300 triệu đồng cho hoạt động thiết thực này. Cũng trong phong trào thi đua nước rút 3 tháng cuối năm nay, Công đoàn Cao su VN sẽ chi 1,3 tỷ đồng cho các đơn vị thành viên trực thuộc VRG hoàn thành trước kế hoạch”, ông Phan Mạnh Hùng cho biết.
Ng. Cường – ảnh: Tùng Châu
Related posts:
- Nhiều hoạt động hướng đến người lao động
- "2014 là năm hoạt động Công đoàn tổ chức tốt nhất"
- Geru Star tổ chức vui xuân đón Tết cho người lao động
- Cao su Dầu Tiếng trao 302 suất học bổng
- Nhiều hoạt động giữ gìn truyền thống Ngành cao su
- Kỷ niệm 20 năm thành lập CĐ Cao su Bà Rịa
- Tặng 2 nhà "Mái ấm công đoàn" cho đoàn viên Rubico
- Công đoàn Gỗ Dầu Tiếng: Chăm sóc sức khỏe CNLĐ là ưu tiên hàng đầu
- Đặt lợi ích người lao động lên hàng đầu
- Cao su Mang Yang trao nhà “Mái ấm Công đoàn” cho công nhân khó khăn