CSVNO – Sáng 23/12, tại xã Ba Tê – huyện Oyadav, tỉnh Rattanakiri – Vương quốc Campuchia, Công ty Hoàng Anh – Mang Yang K đã khánh thành Nhà máy chế biến mủ cao su 2 dây chuyền với công suất 5.000 tấn/năm.
Đây là nhà máy đầu tiên của VRG tại Vương quốc Campuchia được khánh thành sau hơn 2 năm thi công xây dựng, nhà máy được thiết kế công suất 5.000 tấn/năm, với 2 dây chuyền chế biến mủ, trong đó dây chuyền chế biến mủ RSS có công suất 2.000 tấn/năm và dây chuyền chế biến mủ SVR 10 – 20 có công suất 3.000 tấn/năm.
Sau khi nhà máy đi vào hoạt động sẽ chế biến cho 6.500 ha của công ty trồng từ năm 2009, đồng thời sẽ gia công chế biến cho 5.600 ha của Công ty Krông Buk – Rattanakiri, 1.300 ha của Công ty Ea H’leo – Bình Minh và khoảng 30 000 ha cao su tiểu điền trong vùng.
Nhà máy được xây dựng với tổng kinh phí 5.188.000 USD, trong đó riêng hệ thống xử lý nước thải chiếm 600.000 USD, tất cả những thiết bị của nhà máy được nhập khẩu từ Việt Nam do Công ty CP Cơ khí Cao su thuộc VRG cung cấp. Sau khi khánh thành và đi vào hoạt động, thời gian tới Công ty Hoàng Anh – Mang Yang K sẽ tiếp tục xây dựng hệ thống quản lý chất lượng sản phẩm theo tiêu chuẩn ISO 9001 – 2008 và hệ thống quản lý môi trường theo tiêu chuẩn ISO 14001 – 2004.
Tin, ảnh: Văn Vĩnh
Related posts:
- Doanh thu khối doanh nghiệp trung ương tăng 25,7%
- Sắp xuất bản Sổ tay hướng dẫn quản lý rừng cao su bền vững
- Cao su Mang Yang: Vượt khó, hoàn thành kế hoạch sớm
- Đ/c Ngô Quyền tái đắc cử Bí thư Đảng ủy Cao su Việt Lào
- Hội thao CNVC-LĐ VRG năm 2022 sẽ khởi tranh từ ngày 3/8
- Tỉnh Gia Lai sẽ nhanh chóng giải quyết những kiến nghị của VRG
- Cao su Lai Châu: Đối thoại với người dân góp đất trồng cao su trên địa bàn huyện Sìn Hồ
- Năm 2020 cung cấp ra thị trường sản phẩm cao su Organic
- Cao su Chư Sê: Thu nhập tăng 14%
- Khẳng định thương hiệu Gỗ Thuận An qua 15 năm