CSVNO – Trong 2 ngày 18 và 19/6, Công ty TNHH Cao su Việt Lào tổ chức Đại hội Đảng bộ lần thứ IV, nhiệm kỳ 2020 – 2025 bằng hình thức trực tuyến.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/06/Đc-Ngô-Quyền-đứng-thứ-4-tái-đắc-cử-Bí-thư-Đảng-ủy-Công-ty-CP-Cao-su-Việt-Lào-1024x729.jpg)
Tham dự đại hội tại điểm cầu VRG có đ/c Trần Ngọc Thuận – Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch HĐQT VRG; đ/c Nguyễn Tiến Đức – Phó Bí thư thường trực Đảng ủy, Phó TGĐ VRG. Tại điểm cầu Cao su Việt Lào có đại diện Tổng lãnh sự quán Việt Nam tại Lào và 32 đ/c đảng viên trong Đảng bộ.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/06/Quang-cảnh-đại-hội-1024x767.jpg)
Theo báo cáo tại đại hội, Đảng bộ công ty đã thực hiện tốt Nghị quyết Đại hội Đảng bộ lần thứ III đề ra. Lãnh đạo, chỉ đạo đơn vị hoàn thành vượt mức các chỉ tiêu sản xuất kinh doanh, ổn định đời sống cho NLĐ và các hoạt động khác. Các chỉ tiêu về năng suất, sản lượng hàng năm đều tăng so với kế hoạch.
Phát biểu chỉ đạo đại hội, đ/c Trần Ngọc Thuận – Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch HĐQT VRG đã biểu dương những kết quả xuất sắc toàn diện mà Đảng bộ công ty đạt được trong nhiệm kỳ 2015 – 2020.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Đồng thời đề nghị: “Đảng bộ công ty cần phải tăng cường phát huy truyền thống của dự án cao su tại Lào, phải khẳng định đây không chỉ là dự án kinh tế mà còn mang tính chất hữu nghị, quan hệ đặc biệt. Tập trung chỉ đạo, lãnh đạo xây dựng công ty là một doanh nghiệp đầu tư nước ngoài trở thành đơn vị Anh hùng lao động trong thời kỳ đổi mới. Đồng thời, tiếp tục duy trì mối liên hệ với lãnh sứ quán, đại sứ quán của Việt Nam tại Lào thông qua các hoạt động chính trị”.
Đại hội đã bầu ra Ban chấp hành Đảng bộ khóa IV, nhiệm kỳ 2020 – 2025, đ/c Ngô Quyền – GĐ công ty tái đắc cử chức danh Bí thư Đảng ủy khóa IV với tổng số tín nhiệm với tỉ lệ 100%. Đ/c Phan Văn Hiếu – Phó GĐ công ty trúng cử chức danh Phó bí thư Đảng ủy, Chủ nhiệm ủy ban kiểm tra Đảng ủy nhiệm kỳ 2020 – 2025.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/06/Các-đồng-chí-đảng-viên-tiến-hành-bỏ-phiếu-1024x851.jpg)
Trong nhiệm kỳ tới, Đảng bộ công ty đặt ra các chỉ tiêu phấn đấu cụ thể như sau: Hàng năm đạt trong sạch vững mạnh tiêu biểu; 100% chi bộ Đảng đạt trong sạch vững mạnh; Đảng viên đủ tư cách hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ 20% và 80% đảng viên hoàn thành tốt nhiệm vụ, phấn đấu 100% cán bộ, đảng viên tham gia học tập các chỉ thị, nghị quyết của Đảng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/06/Ông-Nguyễn-Tuấn-Dũng-nhận-giấy-khen-hoàn-thành-xuất-sắc-nhiệm-vụ-nhiều-năm-liền-1024x822.jpg)
Song song đó, tập trung lãnh đạo, chỉ đạo công ty thực hiện đạt và vượt các chỉ tiêu nhiệm vụ sản xuất kinh doanh và đảm bảo việc làm cho trên 2.500 lao động Việt và Lào từ nay đến năm 2025.
MẪN NHI
Related posts:
VRG - Điện Biên: Sớm thống nhất tính pháp lý của hợp đồng góp đất
“Phải xem cây cao su là chủ lực”
Nông trường Phú Xuân mang thu nhập cho đồng bào
Nâng cao sự gần gũi của Đảng trong lòng dân
Tổ chức tốt ăn giữa ca trong ngày kỷ niệm 85 năm
Chủ tịch nước Trương Tấn Sang: "Việc phát triển cao su tại các huyện miền núi Nghệ An có ý nghĩa rất...
Cao su Hòa Bình dự kiến chia cổ tức tối thiểu 3% trong năm 2022
Khởi động chuỗi Triển lãm thương mại quốc tế chuyên ngành Sơn, Giấy, Cao su, Nhựa
Đại hội đồng cổ đông thường niên 2020 VRG - Công ty cổ phần: Thống nhất chia cổ tức 6%
8 kiến nghị cần được tháo gỡ