CSVNO – Sáng ngày 15/4, TCT Cao su Đồng Nai đã tổ chức Lễ khai mạc Hội thao CNVC LĐ năm 2024. Hội thao có 19 đoàn tham dự với 742 vận động viên, diễn ra từ ngày 15 – 26/4 với 6 bộ môn và18 nội dung thi đấu.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/04/IMG_5568-1024x683.jpg)
Dự lễ khai mạc có ông Huỳnh Kim Nhựt – Phó TGĐ VRG, Chủ tịch Công đoàn Cao su Việt Nam; ông Lê Văn Cường – Phó Bí thư Đảng ủy, Thành viên HĐTV TCT; bà Trương Thị Huế Minh – Phó TGĐ TCT; bà Nguyễn Thị Thanh Thúy – Chủ tịch Công đoàn TCT cùng đại diện lãnh đạo các đơn vị trực thuộc trong toàn TCT.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/04/IMG_5569-1024x803.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/04/IMG_5572-1024x627.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/04/IMG_5576-1024x761.jpg)
Phát biểu khai mạc, bà Trương Thị Huế Minh – Phó TGĐ TCT cho biết: “Trong những năm qua bên cạnh hoạt động SXKD, TCT rất quan tâm đến việc chăm lo đời sống vật chất tinh thần cho NLĐ, đặc biệt là các hoạt động văn hóa văn nghệ, thể dục thể thao, tạo sân chơi bổ ích, ý nghĩa cho công nhân lao động trong toàn TCT. Từ phong trào thể dục thể thao quần chúng đã xuất hiện những tấm gương điển hình tiên tiến trong phong trào thể dục thể thao của toàn TCT, của Tập đoàn và của địa phương. Hội thao CNVC LĐ TCT năm 2024 là sự kiện có ý nghĩa đặc biệt quan trọng chào mừng các ngày lễ lớn của đất nước và chào mừng kỉ niệm 49 năm ngày thành lập TCT. Đây là sân chơi lành mạnh, bổ ích, nhằm giúp tái tạo sức lao động và hưởng ứng cuộc vận động toàn dân rèn luyện theo gương Bác Hồ vĩ đại, góp phần thúc đẩy phong trào thể dục thể thao các đơn vị trong toàn TCT”.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/04/IMG_5614-1024x683.jpg)
“Tôi đề nghị các vận động viên thi đấu với tinh thần đoàn kết, nhiệt tình, trung thực, cao thượng, phấn đấu đạt thành tích cao nhất. Các đồng chí trong tổ trọng tài nêu cao tinh thần trách nhiệm, làm việc công minh khách quan, đúng luật để góp phần vào sự thành công của hội thao” – bà Huế Minh, phát biểu.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/04/IMG_5586-1024x642.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/04/IMG_5603-1024x772.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/04/IMG_5622-1024x692.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/04/BONG-CHUYEN-NAM-1-1024x576.jpg)
HẰNG NY
Related posts:
Cao điểm mùa chống cháy
MDF Kiên Giang đối thoại với người lao động
Giải pháp nào cho tình trạng biến động lao động?
Tổ 3 tấn điển hình ở Cao su Đồng Nai
Chặng đường 91 năm báo chí cách mạng ngành cao su Việt Nam
3 khu công nghiệp thuộc VRG nằm trong top 10 khu công nghiệp uy tín
Xuất khẩu đồ gỗ Việt Nam năm 2024 kỳ vọng tạo nên sự đột phá
Nghiên cứu khoa học gắn với thực tiễn sản xuất
Cao su Chư Prông nỗ lực thực hiện mục tiêu kép
Sớm về trước kế hoạch