CSVNO – Ngày 19/5, Công ty CP Cao su Tân Biên đã tổ chức lễ phát động ra quân trồng mới tái canh với tổng diện tích 193 ha; đồng thời kết hợp lễ phát động Tháng công nhân và hưởng ứng Tháng hành động về an toàn vệ sinh lao động năm 2022, tặng quà cho công nhân có hoàn cảnh khó khăn và công nhân bị tai nạn lao động.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/05/12-1024x576.png)
Phát biểu tại buổi lễ, ông Trương Văn Cư – TGĐ Công ty cho biết, để hoàn thành đúng kế hoạch tái canh năm 2022, ngay từ đầu năm, Cao su Tân Biên đã thực hiện tốt các quy trình kỹ thuật như chuẩn bị cây giống, giải phóng mặt bằng, khoan hố, bón lót…
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/05/13-1024x576.png)
Phát biểu chỉ đạo tại buổi lễ, Phó TGĐ VRG Lê Thanh Tú nhấn mạnh: “Trong công tác tái canh trồng mới, Cao su Tân Biên cần phải tiết giảm các chi phí không thật cần thiết để giảm suất đầu tư. Bên cạnh đó, tôi kêu gọi toàn thể CBCNV toàn công ty ra sức thi đua, áp dụng các tiến bộ khoa học, đẩy mạnh cơ giới hóa vào sản xuất nông nghiệp nhằm rút ngắn thời gian kiến thiết cơ bản và tăng năng suất lao động. Đồng thời vận động công nhân trồng xen canh trên toàn bộ diện tích tái canh trồng mới”.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/05/10-1024x576.png)
Phát biểu tại lễ phát động Tháng công nhân, ông Phan Mạnh Hùng – Chủ tịch Công đoàn Cao su Việt Nam cho biết, trong 10 năm thực hiện tháng công nhân các cấp Công đoàn đã trao trên 700 căn nhà “Mái ấm Công đoàn”, chi trên 5,5 tỷ đồng cho chương trình “Ánh sáng Công đoàn” cùng hàng loạt chương trình chăm lo đến đời sống người lao động cũng như các hoạt động an sinh xã hội khác.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/05/8-1-1024x576.png)
“Trong các chuỗi hoạt động đó có sự đóng góp không nhỏ của tập thể lãnh đạo, người lao động Công ty CP Cao su Tân Biên. Đặc biệt, tôi đánh giá cao kế hoạch và các hoạt động trong tháng công nhân của Công đoàn Cao su Tân Biên. Đồng thời đề nghị các cấp công đoàn phải sáng tạo ra nhiều hình thức, nhiều hoạt động hướng về NLĐ, chăm lo cho NLĐ để mỗi tháng trong năm đều là tháng công nhân”, ông Phan Mạnh Hùng nhấn mạnh.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/05/11-1024x576.png)
NG. CƯỜNG
Related posts:
Xuất khẩu xanh: 'Luật chơi' mới doanh nghiệp Việt cần nắm rõ
Nông nghiệp ứng dụng công nghệ cao góp phần phát triển bền vững
VRG đẩy mạnh chuyển dịch cơ cấu ngành nghề tại Bình Dương
Phát động Giải báo chí viết về Ngành Cao su lần thứ I, năm 2021
Không để bệnh hại lây lan gây ảnh hưởng đến sản lượng
Cao su Đồng Nai dự kiến vượt 2.150 tấn mủ
Công ty mẹ Tập đoàn góp phần hoàn thành kế hoạch sản xuất kinh doanh của VRG
Công ty 75: Hỗ trợ gần 14 tấn gạo cho bà con nghèo
Quảng Nam tìm cách giúp cao su tiểu điền vượt khó
Cao su Sơn La thực hiện tốt công tác phòng cháy chữa cháy