CSVNO – Nhằm chia sẻ với những khó khăn của công nhân trong dịp tết cổ truyền của dân tộc Xuân Tân Sửu sắp đến, từ ngày 1 – 3/2/2021 lãnh đạo và Công ty và Công đoàn Công ty TNHH MTV Cao su Chư Păh đã đến tận các nông trường để trao 204 phần quà của Công ty và Công đoàn Cao su Việt Nam.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/02/Ong-Pham-Dinh-Luyen-Bi-thu-Dang-uy-Tong-GD-Cong-ty-tang-qua-cho-Cong-nhan-kho-khan-1024x673.jpg)
Các phần quà đến tận tay các công nhân khó khăn, mỗi phần quà trị giá 1 triệu đồng. Tuy giá trị vật chất mỗi phần quà không nhiều nhưng đã thể hiện sự quan tâm chia sẻ những khó khăn của Công ty, Công đoàn Cao su Việt Nam đối với công nhân đang còn khó khăn, nhất là công nhân đồng bào dân tộc thiểu số.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/02/Ong-NGuyen-Thanh-Hai-Chu-tich-CD-Cong-ty-trao-qua-cua-CD-Cao-su-cho-cac-CN-kho-khan-1024x571.jpg)
Ngoài tặng quà cho công nhân khó khăn, nhân dịp xuân về Công ty cũng đã chi hơn 50 triệu đồng để tặng 130 gia đình chính sách trên địa bàn huyện Chư Pah, Iagrai, ChưPrông và Thành phố Pleiku, các trung tâm nuôi dạy trẻ mồ côi, cụ già neo đơn.
HÀ ĐỨC THÀNH
Related posts:
Sự phối hợp với Tổng Giám đốc VRG giúp nâng cao hiệu quả hoạt động Công đoàn CSVN
Nhiều môn thi tìm ra nhà vô địch trong ngày hai Hội thao khu vực III
Thành lập CĐ cơ sở Công ty CP KCN Tân Bình
Kỷ niệm 20 năm thành lập CĐ Cao su Bà Rịa
Công đoàn Cao su Tây Ninh tổ chức hội thao chào mừng Quốc tế Phụ nữ
Sẽ vinh danh "Công nhân cao su Việt Nam ưu tú"
Thi Chủ tịch Công đoàn giỏi Cao su Kon Tum: 100% thí sinh đạt tuyệt điểm đối tự luận
Công đoàn Cao su Phước Hòa: Thực hiện tốt quy chế dân chủ ở cơ sở tại nơi làm việc
"Dù trong hoàn cảnh nào cũng chăm lo tốt đời sống người lao động"
Trung thu ý nghĩa ở Cơ quan Tập đoàn