CSVNO – Sáng ngày 27/9, tại Hội trường Trung tâm Văn hóa Suối Tre, Hội khuyến học TCT Cao su Đồng Nai đã tổ chức Lễ tuyên dương, khen thưởng và trao học bổng “Học giỏi – Sống tốt” năm học 2019 – 2020. Dịp này có hơn 210 học sinh, sinh viên giỏi và sinh viên đậu Đại học được tuyên dương.
Tại buổi lễ, ông Đỗ Minh Tuấn – TGĐ TCT khẳng định: “Quan tâm, chăm lo đến con em NLĐ là trách nhiệm của TCT. Tuyên dương, khen thưởng và trao học bổng cho các em học sinh, sinh viên là hoạt động thường niên của TCT. Trong suốt thời gian quan, TCT luôn tạo điều kiện cho con em NLĐ được học tập và công tác tại đơn vị. Trong thời gian sắp tới, với định hướng chiến lược tập trung vào ngành nghề công nghiệp, dịch vụ vì vậy nhu cầu về nguồn nhân lực trẻ, có chuyên môn nghiệp vụ là rất lớn. TCT vẫn tiếp tục tạo điều kiện cho con em NLĐ sau khi học tập và trở về làm việc, cống hiến cho TCT”.
Tại lễ tuyên dương, Hội khuyến học TCT đã trao thưởng cho 120 em học sinh giỏi các cấp (cấp 1 khen thưởng 500 ngàn đồng, cấp 2 800 ngàn đồng và cấp 3, đại học là 1 triệu đồng), 24 em đậu đại học (2 triệu đồng/em) với điểm số cao và trao học bổng cho 73 em có hoàn cảnh khó khăn (mỗi suất 3 triệu đồng). Các em học sinh, sinh viên được tuyên dương tại buổi lễ là những bông hoa tiêu biểu trong phong trào khuyến học khuyến tài của TCT.
MINH NHIÊN – ĐÀO PHONG
Related posts:
- Nhìn toàn diện về chiến tranh nhân dân chống Pháp ở miền Đông
- Đội văn nghệ Cao su Dầu Tiếng: Giải nhất hội thi tỉnh Bình Dương năm 2019
- Xen canh, luân canh trên vườn cây cao su
- Cao su Hà Giang: Tạo việc làm ổn định cho đồng bào dân tộc thiểu số
- Hoạt động Công đoàn hướng về cơ sở, đi vào thực chất
- Đảng ủy khối Doanh nghiệp Trung ương: Tăng cường thực hiện các giải pháp để nâng cao hiệu quả sản xu...
- Những bài thơ Bác Hồ viết năm Canh Dần - 1950
- Trách nhiệm của người làm báo với sự nghiệp xây dựng Đảng
- Cao su Chư Păh giành giải nhất Hội diễn khu vực II
- Nigeria thúc đẩy phát triển diện tích cao su