CSVNO – Sáng ngày 22/7, Công ty TNHH MTV Cao su Dầu Tiếng đã tổ chức hội nghị tổng kết công tác phối hợp bảo vệ tài sản (BVTS), giữ gìn an ninh trật tự (ANTT) và phòng chống cháy nổ (PCCN) năm 2019 giữa Ban Chỉ huy thống nhất (CHTN) huyện – thị xã – công ty.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/07/H2-TKet-BVTS-2019-1024x626.jpeg)
Công ty TNHH MTV Cao su Dầu Tiếng hiện quản lý 27.927,89 ha cao su, nằm trên địa bàn 16 xã, thị trấn thuộc huyện Dầu Tiếng, huyện Bàu Bàng và Thị xã Bến Cát, tỉnh Bình Dương. Công tác BVTS giữ gìn ANTT và PCCN luôn được công ty đặc biệt quan tâm.
Điển hình là việc tổ chức xây dựng lực lượng và chỉ đạo thực hiện công tác BVTS, giữ gìn ANTT và PCCC của Ban chỉ huy thống nhất và các tiểu ban được thực hiện thường xuyên, đồng bộ và kịp thời với nhiều giải pháp tích cực.
Công ty còn duy trì lực lượng cơ động liên hợp bảo vệ an ninh trật tự giữa xã và nông trường, đồng thời tiếp tục củng cố và nâng cao chất lượng hoạt động của lực lượng thanh niên xung kích phối hợp với các lực lượng bảo vệ và tự vệ địa phương. Từ đó đảm bảo ổn định tình hình ANTT, không để xảy ra cháy nổ, góp phần hoàn thành chỉ tiêu, kế hoạch sản xuất kinh doanh của đơn vị.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/07/H1-TKet-BVTS-2019-1024x621.jpeg)
Song song đó, công ty luôn thực hiện tốt công tác tuyên truyền giáo dục pháp luật bằng nhiều hình thức như: phối hợp cùng Đài truyền thanh huyện Dầu Tiếng duy trì chuyên mục “Tiếng nói công nhân cao su Dầu Tiếng”; Tuyên truyền lồng ghép thông qua các cuộc sinh hoạt Đoàn thể, sinh hoạt hội họp công nhân lao động cấp tổ, cơ quan, đơn vị.
Trong năm 2019, công ty đã chi hơn 2 tỉ đồng hỗ trợ các lực lượng tham gia phối hợp để tạo điều kiện cho lực lượng này hoạt động.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/07/H4-TKet-BVTS-2019-1024x597.jpeg)
Với kết quả đạt được, năm 2019, Công ty được UBND tỉnh Bình Dương công nhận đạt chuẩn an toàn về ANTT và 01 cá nhân được Công an Tỉnh Bình Dương tặng Giấy khen có thành tích xuất sắc trong việc triển khai thực hiện xây dựng cơ quan an toàn về ANTT. Bên cạnh đó, Công ty đã khen thưởng và đề nghị các cấp khen thưởng 73 tập thể và 89 cá nhân với tổng số tiền hơn 167 triệu đồng. Công ty khen thưởng đột xuất các cá nhân, tập thể có thành tích tốt trong thực hiện nhiệm vụ số tiền 05 triệu đồng.
VIỆT QUANG
Related posts:
Nông trường Minh Thạnh lập cú đúp giải thưởng
Xây dựng nhà máy chế biến ưu tiên mủ SVR 10, 20
Cao su Chư Păh khai thác đạt 73% kế hoạch
Công nhân cao su giữ vai trò quan trọng trong công cuộc đấu tranh giải phóng dân tộc
Nông trường Căn Co, Cao su Lai Châu phấn đấu vượt các chỉ tiêu năm 2023
Trên 90% lao động Gỗ Thuận An tiêm vaccine phòng Covid - 19
VRG sẽ ứng dụng các giải pháp công nghệ của VNPT vào sản xuất kinh doanh
Tiếp tục mở cạo tại Cao su miền núi phía Bắc
Chư Prông – Stung Treng thành lập 2 nông trường
Khánh thành phòng truyền thống VRG