CSVNO – Với thành tích xuất sắc đạt cả 2 giải nhất gồm giải đồng đội và giải cá nhân, Nông trường Cao su Minh Thạnh trở thành quán quân Hội thi thợ giỏi thu hoạch mủ cao su năm 2018 Công ty TNHH MTV Cao su Dầu Tiếng.
![Lãnh đạo công ty trao giải đồng đội cho các đơn vị đạt giải cao](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/04/DSC_2699.jpg)
Trong vai trò là đơn vị đăng cai tổ chức Hội thi thợ giỏi thu hoạch mủ năm 2018, 5 thí sinh NTCS Minh Thạnh đã có nhiều nỗ lực, cố gắng vượt qua 40 thí sinh còn lại, đến từ 8 nông trường trực thuộc Công ty TNHH MTV Cao su Dầu Tiếng, để giành cả hai giải thưởng cao quý nhất cuộc thi.
Trải qua 4 phần thi gồm lý thuyết, dụng cụ, tốc độ và kỹ thuật khai thác, NTCS Minh Thạnh đạt tổng điểm 497, xếp hạng nhất. NTCS Long Tân xếp hạng nhì, NTCS Thanh An hạng ba, hai NTCS Đoàn Văn Tiến và Minh Tân đạt giải khuyến khích.
Ở giải cá nhân, giải nhất thuộc về Dương Thành Trung – tổ 3, NTCS Minh Thạnh; giải nhì Phạm Hồng Nam – tổ 3, NTCS Long Hòa; giải ba Trần Văn Quang – tổ 2, NT Minh Thạnh, đồng giải khuyến khích được trao cho Hoàng Văn Đại – tổ 1, NT Minh Tân và Trần Ngọc Tài – tổ 3, NT Long Tân.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![Thí sinh Dương Thành Trung – tổ 3, NTCS Minh Thạnh xuất sắc đạt giải nhất hội thi năm 2018](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/04/DSC_2724.jpg)
Ban tổ chức cho biết, tham gia hội thi năm 2018 có tổng cộng 54 thí sinh ưu tú, được tuyển chọn từ 9 nông trường, trong đó có 45 thí sinh chính thức và 9 thí sinh dự bị. Kết quả cho thấy, chất lượng hội thi năm nay rất cao, điểm bình quân đồng đội 488,6/500 điểm, điểm bình quân cá nhân đạt 97,7/100 điểm. Đặc biệt, năm nay có 10 thí sinh đạt tổng điểm tối đa 100 điểm, và đây cũng là số thí sinh đạt thành tích không lỗi kỹ thuật, được xếp hạng ưu.
![Lãnh đạo công ty trao thưởng cho các thí sinh đạt giải cao hội thi](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/04/DSC_2700.jpg)
Những tập thể và cá nhân đạt thành tích xuất sắc, ngoài phần thưởng của TGĐ công ty (nhất đồng đội thưởng 20 triệu đồng, nhất cá nhân thưởng 15 triệu đồng..), còn được Công đoàn và Đoàn Thanh niên Cao su Dầu Tiếng tặng thưởng. Ngoài ra, hội thi còn nhận được 240 triệu đồng tiền tài trợ của các mạnh thường quân. Ban tổ chức quyết định, số tiền trên dùng để khen thưởng các tập thể, cá nhân đạt kết quả cao, trong đó thưởng cho 45 thí sinh chính thức, mỗi thí sinh 2,5 triệu đồng và thưởng 9 thí sinh dự bị, mỗi thí sinh 1,9 triệu đồng.
![Bà Huỳnh Thị Cẩm Hồng - Phó Bí thư Đảng ủy công ty trao thưởng cho các cá nhân](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/04/DSC_2711.jpg)
Hội thi thợ giỏi năm 2018 cũng là dịp Công ty TNHH MTV Cao su Dầu Tiếng tổ chức lễ ra quân thu hoạch mủ và phát động “Tháng Công nhân” năm 2018. Tại lễ phát động “Tháng Công nhân” Công đoàn công ty tặng quà cho các Công đoàn cơ sở trực thuộc và tặng 10 phần quà cho công nhân có hoàn cảnh khó khăn. Đoàn Thanh niên công ty cũng tặng 5 phần quà cho đoàn viên thanh niên có hoàn cảnh khó khăn.
![Ông Lê Văn Kim- Chủ tịch Công đoàn công ty trao thưởng cá nhân đạt giải cao trong hội thi](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/04/DSC_2705.jpg)
PHAN THẮNG, ẢNH: TÙNG CHÂU
Related posts:
Cao su Tây Ninh chia cổ tức vượt 53% kế hoạch
Thắm tình đoàn kết giữa hai ngành truyền thống
Cao su Tân Biên phấn đấu hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ năm 2022
Các đơn vị khu vực miền Đông: Quyết liệt để đảm bảo tăng trưởng
Cao su Mang Yang K: Sẽ mở mới trên 1.247 ha cao su
Sau cổ phần hóa VRG sẽ phát triển mạnh hơn nữa
Cao su Kon Tum: Bàn giao 2 nhà Đại đoàn kết
Đảng ủy Cơ quan Tập đoàn thực hiện tốt nhiệm vụ chính trị năm 2018
Tháo gỡ khó khăn trong công tác thu hồi đất tại Cao su Kon Tum
Cao su Chư Sê: Thưởng "nóng" 2 nông trường về đích sớm