CSVN – Năm 2017 VRG bắt đầu triển khai xây dựng nhà máy chế biến tại khu vực miền núi phía Bắc với cơ cấu sản phẩm ưu tiên chủng loại mủ SVR 10, 20.
Phát biểu kết luận tại cuộc họp Ban chỉ đạo Phát triển cao su miền núi phía Bắc, TGĐ VRG Trần Ngọc Thuận yêu cầu các công ty cao su khu vực này rà soát toàn diện chi phí đầu tư, giảm tối đa các chi phí không cần thiết, tuân thủ nghiêm chủ trương quản lý suất đầu tư nông nghiệp, suất đầu tư dự án của lãnh đạo VRG, nghiên cứu vận dụng chính sách để đề nghị chính quyền địa phương hỗ trợ nguồn lực cho các công ty cao su trong đầu tư các hạng mục hạ tầng kết nối trong vùng dự án.
Ngoài ra lãnh đạo VRG thống nhất dừng trồng mới từ năm 2016 để tập trung củng cố nâng cao chất lượng vườn cây, tổ chức mở miệng khai thác mủ cao su tại khu vực này trong năm 2016, năm 2017 bắt đầu triển khai xây dựng nhà máy chế biến với cơ cấu sản phẩm ưu tiên chủng loại mủ SVR 10, 20.
P.V
Related posts:
- Công ty Sa Thầy khai thác 2000 ha năm 2017
- Khối thi đua khu vực Tây Nguyên: Trao 2 nhà tình thương trong 2015
- Đảng bộ VRG tập huấn nâng cao công tác kiểm tra, giám sát và kỷ luật Đảng
- Nâng cao uy tín, giá trị các mặt hàng cao su
- Khối thi đua số 9 hỗ trợ xây nhà tình thương
- Cao su Mang Yang tái canh 1.000 ha cao su năm 2016
- Đoàn kết, đồng lòng, vững tin vượt qua khó khăn, thách thức
- Kế thừa truyền thống vẻ vang, xây dựng VRG phát triển vững mạnh
- Đ/c Nguyễn Văn Thắng trúng cử Bí thư Đảng ủy TCT Cao su Đồng Nai
- Quasa Geruco quyết tâm khai thác đạt 6.500 tấn mủ