CSVNO – Trong tháng 7/2019, Nông trường Minh Tân đã tổ chức ra quân trồng mới, tái canh theo kế hoạch năm 2019.
![Lãnh đạo NT Minh Tân và Phòng KTNN Cty tham gia chỉ đạo công tác trồng mới](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/MT0_0058.jpg)
Nông trường đã tổ chức trồng mới tái canh trên diện tích 84,4 ha thuộc lô 50 và lô 35, giống được tuyển chọn trồng là giống R1 và R209, là những giống có tỷ lệ sinh trưởng tốt, cho năng suất cao. Trong thời gian diễn ra công tác trồng mới tái canh, thời tiết có nhiều thuận lợi, hứa hẹn đảm bảo tỷ lệ sinh trưởng của cây.
![Công nhân tiến hành trồng mới tại lô 35](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/MT0_0062.jpg)
Được biết, nhiều năm qua, Nông trường Minh Tân là một trong những đơn vị có công tác trồng mới đạt tỷ lệ sinh trưởng tốt, hạn chế thấp nhất tỷ lệ trồng dặm và hoàn thành tốt chỉ tiêu kế hoạch trồng và chăm sóc cao su tốt của công ty. Năm 2019, với sự điều hành kịp thời của Ban giám đốc, sự nhiệt tình và chuyên nghiệp đảm bảo quy trình kỹ thuật của đội ngũ cán bộ công nhân, hứa hẹn một vụ mùa trồng mới, chăm sóc cao su đạt kết quả cao.
VĂN THỌ
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Related posts:
Tiếp tục mở cạo tại Cao su miền núi phía Bắc
Trường Cao Đẳng Cao su đạt giải nhất Hội thi thiết bị đào tạo tự làm toàn quốc
Cao su Kon Tum: Tổng kết quy chế phối hợp với Công an tỉnh
Cao su Chư Mom Ray hoàn thành kế hoạch trước 17 ngày
Trung tâm Y tế Cao su: Tăng cường chăm lo sức khỏe người lao động
Lãnh đạo VRG thăm, chúc Tết tỉnh Điện Biên
Đảng ủy VRG dự Hội nghị bồi dưỡng, cập nhật kiến thức theo quy định số 164-QĐ/TW của Bộ Chính trị
Đa dạng mô hình xen canh
Bồi dưỡng kiến thức quốc phòng an ninh cho 103 chuyên viên VRG
Tỉnh Bỉnh Phước sẽ hỗ trợ tốt hội thi Bàn tay vàng