CSVNO – Đoàn Thanh niên Cao su Phú Riềng vừa tổ chức chuyến về nguồn cho 21 cán bộ Đoàn, đại diện cho 19/19 cơ sở Đoàn trong toàn công ty tại tỉnh Đồng Tháp – Bến Tre nhân Kỷ niệm 44 năm ngày Giải phóng miền Nam thống nhất Đất nước (30/4/1975 – 30/4/2019) và Quốc tế Lao động 1/5, từ ngày 13 -15/4/2019.
![Đây là hoạt động thường niên của Đoàn Thanh niên công ty. Trong hành trình lần này, đoàn đã viếng, dâng hương tại khu di tích cụ phó bảng Nguyễn Sinh Sắc, khu tưởng niệm Nguyễn Đình Chiểu. 21 ĐVTN cùng nhau ôn lại truyền thống lịch sử vẻ vang của dân tộc thông qua các hoạt động thiết thực như viếng và thắp hương tại khu di tích Nguyễn Sinh Sắc - thân sinh Chủ tịch Hồ Chí Minh (tại phường 4, TP. Cao Lãnh); tham quan khu tưởng niệm Nguyễn Đình Chiểu. Trong chương trình, các đoàn viên còn được trải nghiệm các trò chơi dân gian tại khu du lịch Đạo Dừa.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/A8CD9AF4-D064-46D8-BCF4-BD0060FCDEA9-21624-00000BB955642776-1.jpeg)
![4F14EE24-48AC-4396-844E-DD3DA96BA032-21624-00000BB9C0B9C793](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/4F14EE24-48AC-4396-844E-DD3DA96BA032-21624-00000BB9C0B9C793.jpeg)
![014D5EBD-418F-4A93-AC73-D4793358D665-21624-00000BB9B9F392BB](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/014D5EBD-418F-4A93-AC73-D4793358D665-21624-00000BB9B9F392BB.jpeg)
Đây là hoạt động thường niên của Đoàn Thanh niên công ty. Trong hành trình lần này, đoàn đã viếng, dâng hương tại khu di tích cụ phó bảng Nguyễn Sinh Sắc, khu tưởng niệm Nguyễn Đình Chiểu.
21 ĐVTN đã cùng nhau ôn lại truyền thống lịch sử vẻ vang của dân tộc thông qua các hoạt động thiết thực như viếng và thắp hương tại khu di tích Nguyễn Sinh Sắc – thân sinh Chủ tịch Hồ Chí Minh (tại phường 4, TP. Cao Lãnh); tham quan khu tưởng niệm Nguyễn Đình Chiểu (ấp Giồng Cụt, xã An Đức, huyện Ba Tri, Bến Tre).
![474A7419-395E-4C41-8229-50CCDE9D1896-22614-00000D1B15E2610D](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/474A7419-395E-4C41-8229-50CCDE9D1896-22614-00000D1B15E2610D.jpeg)
![nghe thuyết minh tại khu lăng mộ Nguyễn Đình Chiểu](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/DD82B59B-C907-400F-BDEF-A599EC6019A4-22614-00000D1A975FC3B9-1.jpeg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![A3822405-AA1A-416F-BB93-40212D1EADAB-22614-00000D1AA6252F14](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/A3822405-AA1A-416F-BB93-40212D1EADAB-22614-00000D1AA6252F14.jpeg)
Trong chương trình, các đoàn viên còn được trải nghiệm các trò chơi dân gian tại khu du lịch Đạo Dừa (Bến Tre).
![31075AEF-77F8-4931-9AD4-AC1609E8E1F4-22614-00000D1A46B3B7DC](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/31075AEF-77F8-4931-9AD4-AC1609E8E1F4-22614-00000D1A46B3B7DC.jpeg)
![1750FFBC-CEE4-4188-B2FE-EB25C65F3534-22235-00000C4719F283FF](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/1750FFBC-CEE4-4188-B2FE-EB25C65F3534-22235-00000C4719F283FF.jpeg)
Chuyến về nguồn nhằm tuyên truyền, giáo dục ĐVTN, Đảng viên trẻ về lịch sử, truyền thống của dân tộc. Qua đó, góp phần giúp ĐVTN nâng cao nhận thức về lý tưởng cách mạng, vững vàng về đạo đức và chính trị, sẵn sàng phục vụ quê hương, Tổ quốc, góp phần chung tay xây dựng công ty ngày càng vững mạnh/.
MINH TÂM – THÁI HÀ
Related posts:
Siu Rơma Sarry: Lan tỏa năng lượng tích cực đến cộng đồng
Đoàn viên thanh niên VRG nhận giải thưởng “Tuổi trẻ sáng tạo”
Đoàn Thanh niên VRG nhận cờ xuất sắc của Trung ương Đoàn
Tuổi trẻ Cao su Dầu Tiếng: Sôi nổi thi đua chào mừng Đại hội lần thứ XIII
2 thanh niên VRG được tuyên dương Thanh niên tiên tiến làm theo lời Bác
Sôi nổi hoạt động tình nguyện Hè ở các đơn vị
"Cán bộ Đoàn xuất sắc phải là thủ lĩnh của thanh niên"
ĐTN Cao su Bình Thuận tổ chức giải bóng đá mini
Đoàn thanh niên Cao su Phước Hòa tổ chức chương trình “Tình nguyện quốc tế”
Đoàn thanh niên Cao su Phước Hòa: Sáng tạo trong phòng chống dịch Covid - 19