CSVNO – Tuổi trẻ Công ty CPCS Phước Hòa xung kích, sáng tạo nhằm đẩy mạnh công tác phòng chống dịch COVID-19 tại đơn vị. Tuổi trẻ Chi đoàn Khối cơ quan Công ty đã nghiên cứu sản xuất nước rửa tay khô và máy phun nước rửa tay tự động để phục vụ CB.CNV LĐ trong toàn công ty.
![ĐVTN Công ty đang sản xuất nước rửa tay phục vụ người lao động](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/Hình-34.jpg)
Nhằm mục đích nâng cao hiệu quả trong công tác phòng chống dịch trong toàn công ty trước mùa cạo mới, BTV Đoàn thanh niên Công ty đã chỉ đạo các cơ sở Đoàn trực thuộc thực hiện nghiêm công tác phòng chống dịch, đề xuất mô hình, giải pháp nâng cao hiệu quả công tác phòng chống dịch. Kết quả 11/11 cơ sở Đoàn trực thuộc thực hiện đúng nội dung, như: Ứng dụng mạng xã hội đẩy mạnh công tác tuyên truyền phòng dịch Covid-19; tăng cường công tác tuyên truyền về khai báo y tế; triển khai hình thức làm việc online, trao đổi công việc bằng hình thức trực tuyến…
![ĐVTN đang kiểm tra Máy phun nước rửa tay tự chế trước khi đưa vào sử dụng](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/Hình-14.jpg)
Đặc biệt, Tuổi trẻ Chi đoàn Khối cơ quan Công ty đã tập trung nghiên cứu sản xuất nước rửa tay khô và máy phun nước rửa tay tự động để phục vụ cán bộ, công nhân lao động trong toàn công ty… Kết quả đã sản xuất được 500 chai nước rửa tay khô và 3 máy phun nước rửa tay tự động được lắp đạt tại các nơi ra vào công ty, bộ phận thu mua mủ cao su tiểu điền…. Qua đó, có thể đẩy mạnh công tác phòng chống dịch Covid-19, tuyên truyền về tầm quan trọng của việc thường xuyên rửa tay bằng dung dịch sát khuẩn để phòng bệnh đến toàn thể người lao động đang làm việc tại công ty và tiếp tục khẳng định vai trò của tổ chức Đoàn trong công tác phòng chống dịch bệnh tại đơn vị…
![Sản phẩm nước rửa tay khô do ĐVTN Khối CQ Công ty sản xuất](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/Hình-25.jpg)
Qua các hoạt động được tổ chức, Tuổi trẻ Công ty CPCS Phước Hòa tiếp tục chung tay đẩy mạnh công tác phòng chống dịch Covid-19 và phong trào sáng tạo trẻ tại đơn vị.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![Sản phẩm nước rửa tay khô do ĐVTN Khối CQ Công ty sản xuất](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/Hình-44.jpg)
HOÀNG CƯỜNG
Related posts:
Đoàn Thanh niên 4 công ty cao su tỉnh Gia Lai khánh thành "Sân bóng chuyền Thanh niên"
ĐTN Cao su Đồng Nai giành giải nhất Tiếng hát thanh niên tỉnh
Đoàn thanh niên Cao su Kon Tum quyên góp trên 117 triệu đồng cho con công nhân bị ung thư
Tuổi trẻ Cao su Dầu Tiếng: Sôi nổi thi đua chào mừng Đại hội lần thứ XIII
Đoàn Thanh niên Cao su Bà Rịa: Hướng đến một kỷ niệm thành công
Những người trẻ viết tiếp truyền thống ngành
Đoàn Thanh niên Cao su Chư Păh triển khai 9 nhiệm vụ trọng tâm trong Tháng Thanh niên
Đoàn Thanh niên Cao su Lai Châu II trao chăn ấm cho đoàn viên
Chị Nguyễn Thị Thu Hoài được bầu làm Bí thư Đoàn Thanh niên Cao su Chư Sê
Sẽ hỗ trợ kinh phí cho thanh niên tình nguyện sang làm việc ở Lào và Campuchia