CSVNO – Sáng ngày 28/11, Nông trường Xa Cam, Công ty TNHH MTV Cao su Bình Long tổ chức mừng công hoàn thành kế hoạch khai thác mủ năm 2017. Lãnh đạo công ty đã khen thưởng 25 triệu đồng cho tập thể nông trường.
![Ông Lê Văn Vui - Bí thư Đảng ủy, TGĐ công ty trao thưởng cho nông trường.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/11/IMG_2631.jpg)
Ông Nguyễn Hữu Tú, Bí thư đảng bộ, Giám đốc nông trường cho biết, năm 2017, nông trường được công ty giao kế hoạch 2.150 tấn mủ. Nông trường hoàn thành kế hoạch ngày 28/11. Ước tính đến cuối năm, đơn vị sẽ khai thác được 2.408 tấn mủ, đạt 112% kế hoạch, vượt 258 tấn (cao hơn 9,97% so với năm 2016). Nông trường có 5 tập thể tổ, 169 công nhân hoàn thành kế hoạch từ 1 tháng trở lên.
Nhân dịp này, lãnh đạo công ty đã quyết định khen thưởng 25 triệu đồng cho tập thể nông trường, 5 tổ khai thác mủ với số tiền 5 triệu đồng/tổ.
Trước đó, tại hội nghị mừng công Nông trường Đồng Nơ hoàn thành kế hoạch năm 2017 được tổ chức vào ngày 23/11, ông Lê Văn Vui, Bí thư Đảng ủy, Tổng Giám đốc Công ty đã nhiệt liệt biểu dương thành tích của tập thể cán bộ công nhân viên lao động nông trường. Đồng thời trao thưởng 20 triệu đồng cho đơn vị, khen thưởng 5 tổ khai thác mủ hoàn thành kế hoạch trước 1 tháng với số tiền 5 triệu đồng/tổ.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![Ông Lê Văn Vui - Bí thư Đảng ủy, Tổng Giám đốc Công ty trao thưởng cho tập thể Nông trường Đồng Nơ.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/11/Picture-855.jpg)
Năm 2017, nông trường được công ty giao kế hoạch khai thác 1.210 tấn mủ, đến ngày 17/11 đã hoàn thành kế hoạch (trước 44 ngày). Dự kiến đến cuối năm, nông trường sẽ khai thác được 1.430 tấn, đạt 118% kế hoạch, vượt 220 tấn. Lương bình quân 10 tháng đạt 7,6 triệu đồng/người/tháng.
Từ giữa tháng 10, công ty đã thành lập 3 đoàn công tác trực tiếp xuống cơ sở động viên, khen thưởng đột xuất các tập thể, cá nhân đạt thành tích xuất sắc trong đợt thi đua nước rút. Công ty đã ban hành thông báo khen thưởng với mức cao nhất 30 triệu đồng/nông trường, mức khen thưởng cao nhất đối với tổ khai thác mủ là 5 triệu đồng và công nhân khai thác mủ là 500 ngàn đồng. Ngoại trừ lao động khai thác mủ, công ty sẽ khen thưởng cho toàn thể cán bộ công nhân viên lao động hoàn thành tốt nhiệm vụ với số tiền 200 ngàn đồng/người.
Nguyễn Bảo
Related posts:
"Sản xuất mủ SVR 10 rút gọn là việc cấp thiết"
Tiến sỹ Nguyễn Ngọc Bích giữ chức Tổng Thư ký ANRPC
Xây dựng Đảng bộ vững mạnh để sản xuất kinh doanh hiệu quả
Thành lập trung đội tự vệ Cao su Hàm Rồng
VRG kiểm tra trực tuyến công tác chế biến, quản lý chất lượng sản phẩm
VRG tập huấn Tham vấn – tiếp cận cộng đồng trong quản lý rừng bền vững
Đ/c Trần Ngọc Thuận được tuyên dương điển hình Dân vận khéo toàn quốc
Cao su Hương Khê phấn đấu khai thác 600 tấn "vàng trắng" năm 2019
Các đơn vị khu vực miền Đông: Quyết liệt để đảm bảo tăng trưởng
Cao su Lai Châu quyết liệt trong công tác nông nghiệp