CSVN – Cơn bão số 4 đổ bộ vào Quảng Trị đã gây thiệt hại đến vườn cây cao su của Công ty, ĐTN Công ty đã xung kích cùng với NLĐ chung tay khắc phục hậu quả do bão để lại.
![Đoàn TN Cao su Quảng Trị khắc phục hậu quả bão số 4](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/08/20431592_1450840481632516_18365870386415669_n.jpg)
Chiều ngày 25/7, bão số 4 đổ bộ vào Quảng Trị đã gây thiệt hại đối với vườn cây cao su của Công ty TNHH MTV Cao su Quảng Trị, làm gãy đổ đối với một số diện tích cao su kinh doanh và kiến thiết cơ bản. Số liệu thống kê có 55.600 cây cao su bị gãy đổ, nghiêng do bão, 20km đường bị hư hỏng, một số lán và kho ở các nông trường bị tốc mái.
Đoàn Thanh niên công ty đã kêu gọi tinh thần xung kích tuổi trẻ trong toàn đoàn viên thanh niên, tiên phong khắc phục hậu quả của bão để lại, thu gom cành gãy đổ đối với vườn cao su kinh doanh và dựng, chống vườn cây kiến thiết cơ bản. Từ ngày 26 đến ngày 30/7, 5/6 nông trường đã cơ bản khắc phục xong hậu quả do bão để lại.
Duy có nông trường Cồn Tiên vẫn chưa hoàn thành do lực lượng tham gia còn mỏng và diện tích cao su kiến thiết cơ bản lớn nhất trong công ty. Nhận thấy tình hình trên cùng với yêu cầu tiến độ khắc phục phải bám theo tình hình thời tiết sắp tới không thuận lợi, gió Lào và nắng gắt sẽ làm những cây chưa được khắc phục dễ chết, khô cằn, phát huy tinh thần xung kích tuổi trẻ, chiều ngày 31/7, Đoàn TN công ty đã ra quân khắc phục vườn cây do hậu quả của bão số 04 để lại tại nông trường Cồn Tiên với sự tham gia của đoàn viên thanh niên toàn công ty, sớm đưa vườn cây vào ổn định để tiếp tục khai thác và chăm sóc.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Một số hình ảnh ghi nhận tại vườn cây Công ty TNHH MTV CS Quảng Trị:
Anh Dũng
Related posts:
Vui Trung thu trên nước bạn Lào
Sôi nổi ngày hội văn hóa thể thao
Lê Nguyễn Vân Hà: Thắp lên ngọn lửa đam mê
Hiệu quả từ phong trào "Mỗi tháng 1 đoàn viên xuất sắc"
Đoàn thanh niên Cao su Phước Hòa tổ chức chương trình “Tình nguyện quốc tế”
Tỉnh đoàn Gia Lai tặng 25 suất quà cho thanh niên Cao su Chư Sê
Đem tài năng sức trẻ xây dựng doanh nghiệp và đất nước
Hơn 230 CB.CNV, ĐVTN Cao su Bà Rịa hiến máu tình nguyện
Đoàn thanh niên Cao su Kon Tum quyên góp trên 117 triệu đồng cho con công nhân bị ung thư
Đoàn cơ sở Công ty CS Điện Biên: Tặng 5 suất quà cho gia đình chính sách