CSVNO – Chiều ngày 30/9, Đoàn thanh niên Công ty CPCS Việt Lào đã tổ chức buổi gặp mặt các cháu thiếu nhi nhân Tết trung thu và trao tặng 1 số phần quà cho các cháu là con em của NLĐ.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/Dong-chi-Ngo-Hong-Son-Pho-Chu-tich-Cong-doan-trao-cac-phan-qua-cho-cac-chau-1024x728.jpg)
Đây là những gia đình hiện có con em đang sinh sống cùng ba mẹ làm việc tại công ty và có một số cháu do dịch Covid – 19 nên chưa thể về Việt Nam đi học.
Cùng với phương châm nâng cao nhận thức, trách nhiệm, phát huy vai trò của tổ chức Đoàn viên thanh niên trong công tác bảo vệ, chăm sóc trẻ em, đặc biệt là những cháu có hoàn cảnh khó khăn, buổi gặp mặt góp phần chăm lo động viên tinh thần giúp các cháu vui Tết trung thu xa nhà thật vui vẻ và ý nghĩa.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/Nhung-chiec-long-den-duoc-cac-chi-doan-thuoc-DTN-Cong-ty-Cao-su-Lao-tu-tay-lam-va-trang-tri-tai-hoi-truong-Nong-truong-Bachiang-I-1024x544.jpg)
ĐTN công ty đã tổ chức các hoạt động làm đèn trung thu tặng cho các cháu, múa lân tạo không khí vui nhộn ấm cúng. . . Nhiều phần quà được trao tận tay cho các cháu tổng cộng 90 suất quà với tổng giá trị 16 triệu đồng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/Mot-so-hinh-anh-mua-lan-5-1024x1014.jpg)
Mỗi phần quà tuy giá trị không lớn, song đó là tấm lòng, sự quan tâm chia sẻ của Đoàn viên thanh niên đối với các cháu thiếu nhi theo cha mẹ đi làm xa xứ cần được sự quan tâm giúp đỡ, động viên khích lệ tinh thần.
MẪN NHI
Related posts:
Trao tặng dụng cụ “Sang chiết hóa chất cầm tay cho công nhân”
Những sáng kiến, cải tiến từ thực tiễn của thanh niên công nhân đồng bào dân tộc thiểu số
Nhiều hoạt động ý nghĩa kỷ niệm 90 năm ngày thành lập Đoàn (1931 - 2021)
Hiệu quả thiết thực từ phong trào tấn sản phẩm mủ vượt
ĐTN Cao su Lộc Ninh ra quân tình nguyện "Kỳ nghỉ hồng"
Hơn 400 sinh viên Trường CĐCN Cao su tham gia tuyên truyền pháp luật
Đoàn Thanh niên Cao su Mang Yang có 10 giải pháp sáng tạo hiệu quả
Hội Liên hiệp Thanh niên Cao su Chư Păh tặng quà cho khu cách ly của huyện
Tuổi trẻ Cao su Phú Riềng: Tri ân các Anh hùng Liệt sĩ
Đoàn Thanh niên Cao su Đồng Phú: Hoạt động thiết thực trong Tháng Công nhân