CSVN – Vừa qua, Công ty CP Thể thao Ngôi sao Geru (Geru Star) đã ký kết hợp đồng với Bộ Giáo dục Đào tạo, tài trợ trên 500 quả bóng rổ cho Hội khỏe Phù Đổng năm 2016.
![Học sinh thi đấu với bóng rổ Geru Star](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/05/geru-460x353.jpg)
Trong đó, bóng cao su là 330 quả, bóng dán 200 quả và 60 triệu tiền mặt hỗ trợ cho giải đấu. Tổng giá trị của gói hỗ trợ được ký kết, ước tính trên 300 triệu đồng.
Hội khỏe Phù Đổng lần thứ IX sẽ khai mạc vào ngày 22/4. Bộ môn bóng rổ là một môn thi đấu được Ban tổ chức chú trọng vì thu hút rất đông đảo các em học sinh ở các trường phổ thông tham gia thi đấu. Các trận bóng rổ do công ty tài trợ sẽ bắt đầu từ ngày 10/4 và kéo dài đến hết tháng 7/2016.
Trong những năm qua, công ty luôn đồng hành với các hoạt động thể thao do Bộ Giáo dục Đào tạo, liên đoàn bóng rổ Việt Nam và Liên đoàn bóng rổ TP. HCM tổ chức, qua đó không ngừng khẳng định thương hiệu, chất lượng bóng Geru Star tại thị trường trong nước.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Tin, ảnh: Vũ Phong – Hoàng Tuấn
Related posts:
Hội thao Rubico tổ chức 6 môn thi đấu
Lưu ý khi tập thể dục mùa nóng
Nữ dân quân tự vệ Cao su Phú Riềng trên thao trường
Tăng tốc cuối năm
Mùa hè xanh trên đồi cao su
Anh công nhân
"Quả ngọt" bóng đá trẻ
Bờm lý sự
10 hoạt động nổi bật của tuổi trẻ VRG năm 2020
Đ/c Lê Thanh Hưng giữ chức Bí thư Đảng ủy Cơ quan VRG