CSVN – Vừa qua, tại Cơ quan CĐ Cao su VN đã diễn ra buổi họp giao ban trực tuyến tại 7 điểm cầu, gồm 29 đơn vị tại điểm cầu ở TP.HCM; tại CĐ Cao su Đồng Nai gồm có 4 đơn vị; tại CĐ Cao su Bình Long gồm 4 đơn vị; tại CĐ Cao su Dầu Tiếng gồm có 4 đơn vị; tại CĐ Cao su Chư Păh gồm 9 đơn vị khu vực Tây Nguyên; điểm cầu ở miền Trung tại CĐ Cao su Quảng Trị gồm 5 đơn vị và điểm cầu ở miền núi phía Bắc tại CĐ Cao su Sơn La gồm 6 đơn vị.
![Quang cảnh Hội nghị giao ban trực tuyến. Ảnh: Minh Tâm](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/12/CD-1-460x305.jpg)
Tại buổi làm việc, CĐ Cao su VN đã triển khai về công tác tổ chức, tập trung vào các nội dung cơ bản như: Công tác chấm điểm CĐ Cơ sở vững mạnh năm 2015; công tác đào tạo cán bộ CĐ; công tác nâng lương cán bộ CĐ; hướng dẫn quy trình kiện toàn BCH, Ủy ban kiểm tra CĐ các đơn vị; đánh giá quy trình triển khai Đề án vị trí việc làm.
Việc tổ chức họp giao ban trực tuyến được các đơn vị đánh giá cao, vì đảm bảo hiệu quả, đồng thời giảm thiểu chi phí đi lại, thời gian, kinh phí cho các đơn vị, nhất là các đơn vị ở xa như Tây Nguyên, miền núi phía Bắc. Trong tình hình giá mủ giảm như hiện nay, việc CĐ ngành tổ chức họp trực tuyến là thật sự cần thiết và thiết thực.
Kết luận buổi họp, ông Phan Mạnh Hùng – Chủ tịch CĐ Cao su VN đánh giá buổi họp trực tuyến diễn ra hiệu quả. Các đơn vị tham gia đã đóng góp nhiều ý kiến sôi nổi, thiết thực. Các vướng mắc, kiến nghị của các đơn vị được CĐ Cao su VN ghi nhận và sẽ tổng hợp, nghiên cứu, đánh giá để tham mưu cho BTV giải quyết. Ông Hùng cho biết trong thời gian tới, CĐ ngành sẽ tăng cường đến các công ty nhằm nắm bắt tâm tư, nguyện vọng của NLĐ; đồng thời động viên, khích lệ, chia sẻ khó khăn với NLĐ trong thời điểm hiện nay.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Minh Tâm
Related posts:
Tặng quà cho con công nhân bị nhiễm đất độc da cam
Nghị quyết của Bộ Chính trị về đổi mới tổ chức và hoạt động của Công đoàn Việt Nam trong tình hình m...
“Lấy đoàn viên và người lao động làm địa bàn hoạt động chủ yếu”
VRG và Công đoàn Cao su VN hỗ trợ 500 triệu đồng xây dựng cột cờ đảo Cồn Cỏ
Cao su Tân Biên tuyên dương 83 học sinh giỏi
Công đoàn Cao su Dầu Tiếng trao nhà Mái ấm Công đoàn cho người lao động
Công đoàn Cao su Ea H'Leo kết nạp 54 đoàn viên mới
Công đoàn, Đoàn thanh niên Cao su Ea H’leo phát động bảo vệ môi trường
Cao su Quảng Nam tổ chức đối thoại với người lao động
Chị Lê Thị Thương - công nhân Cao su Phú Riềng được trao tặng Giải thưởng Nguyễn Đức Cảnh