CSVNO – Sáng ngày 11/9, Công ty CP MDF VRG Quảng Trị đã tổ chức lễ gắn biển công trình Dây chuyền II chào mừng Đại hội Đảng bộ tỉnh Quảng Trị lần thứ XVI và Đại hội Đảng bộ khối doanh nghiệp Trung ương lần thứ II nhiệm kỳ 2015-2020.
![Các đồng chí lãnh đạo Khối DN TW, lãnh đạo VRG và lãnh đạo tỉnh Quảng Trị gắn biển chào mừng](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/09/QTri-3-460x306.jpg)
Đến dự buổi lễ, về phía lãnh đạo Khối doanh nghiệp Trung ương có đồng chí Trần Thanh Khê – UVBTV, Trưởng ban Tuyên giáo Đảng ủy khối doanh nghiệp Trung ương, lãnh đạo tỉnh Quảng Trị có đồng chí Phạm Đức Châu – Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Trưởng đoàn ĐBQH tỉnh Quảng Trị, đồng chí Nguyễn Quân Chính – Phó Chủ tịch UBND tỉnh Quảng Trị, về phía lãnh đạo VRG có đồng chí Võ Sỹ Lực – Phó Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch HĐTV .
![Các đồng chí lãnh đạo Đảng ủy Khối Doanh nghiệp Trung ương, VRG và tỉnh Quảng Trị trước biển công trình chào mừng. Ảnh: Lê Thị Thuận](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/09/QTri1-460x3451.jpg)
Được biết, công trình Nhà máy Gỗ MDF VRG Quảng Trị dây chuyền 2 là một trong những công trình trọng điểm được xây dựng chào mừng Đại hội Đảng bộ tỉnh Quảng Trị lần thứ XVI, nhiệm kỳ 2015 – 2020 và chào mừng Đại hội Đảng bộ Khối Doanh nghiệp Trung ương lần thứ II.
Phát biểu tại buổi lễ, đồng chí Trần Thanh Khê – UVBTV, Trưởng ban tuyên giáo Đảng ủy khối doanh nghiệp Trung ương; đồng chí Phạm Đức Châu – Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Trưởng đoàn ĐBQH tỉnh Quảng Trị và đồng chí Võ Sỹ Lực – Phó bí thư Đảng ủy, Chủ tịch HĐTV VRG đều đã biểu dương tinh thần cố gắng của CBCNV Công ty CP gỗ MDF VRG Quảng Trị và các đơn vị đồng hành cùng xây dựng nhà máy, đã nỗ lực đẩy nhanh tiến độ đảm bảo thời gian đề ra.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![Đồng chí Trần Thanh Khê – UVBTV, Trưởng ban Tuyên giáo Đảng ủy khối doanh nghiệp Trung ương phát biểu tại buổi lễ](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/09/QTri-2-460x306.jpg)
Hiện dây chuyền II Nhà máy chế biến gỗ MDF VRG Quảng Trị đang bước vào giai đoạn nước rút để chuẩn bị đi vào hoạt động vào tháng 11/2015. Đây là điểm nhấn thiết thực chào mừng Đại hội Đảng bộ tỉnh Quảng Trị lần thứ XVI, Đại hội Đảng bộ khối doanh nghiệp Trung ương lần thứ II .
![Đ/c Võ Sỹ Lực – Phó Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch HĐTV VRG phát biểu tại lễ](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/09/Qtri-1-460x345.jpg)
Dây chuyền II Nhà máy có tổng mức đầu tư gần 1.400 tỷ đồng, khi đi vào hoạt động có công suất 120.000m³/năm.
![Các đồng chí lãnh đạo Khối DN TW, lãnh đạo VRG và lãnh đạo các sở, ban, ngành tỉnh Quảng Trị chụp ảnh lưu niệm tại buổi lễ](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/09/QTri-1-460x306.jpg)
Sau khi dây chuyền 2 của nhà máy đưa vào hoạt động, Công ty CP gỗ MDF VRG – Quảng Trị phấn đấu đưa tốc độ tăng trưởng đạt hơn 300%, doanh thu hơn 1.300 tỷ đồng/năm, nộp ngân sách nhà nước 75 tỷ đồng/năm, giải quyết việc làm cho 2.000 lao động tại địa phương, góp phần thúc đẩy quá trình công nghiệp hóa, hiện đại hóa nông thôn ở tỉnh Quảng Trị
Lê Thị Thuận – Nguyễn Đăng Sỹ
Related posts:
Tích cực hỗ trợ các đơn vị khi dịch Covid-19 bùng phát mạnh tại Campuchia
Đề xuất tặng cờ thi đua Chính phủ cho Cao su C.R.C.K 2
Cao su Sơn La thực hiện tốt công tác phòng cháy chữa cháy
Nông nghiệp công nghệ cao: Tiến tới làm chủ các dự án
Các công ty thành viên VRG có nhiều đóng góp cho sự phát triển kinh tế xã hội tỉnh Hà Tĩnh
Sôi nổi hội thao Cao su Bà Rịa
VRG dâng hương tượng đài Phú Riềng đỏ
VRG chúc mừng Đảng Nhân dân Campuchia (CPP) giành thắng lợi trong cuộc bầu cử Quốc hội
170 cán bộ, đảng viên VRG tham dự tập huấn nghiệp vụ công tác xây dựng Đảng
Ông Nguyễn Quốc Việt giữ chức Q.Chủ tịch HĐTV Cao su Dầu Tiếng