CSVNO – Trong 2 ngày 30 và 31/8, Đảng ủy VRG đã tổ chức Hội nghị tập huấn, bồi dưỡng nghiệp vụ công tác xây dựng Đảng năm 2022 theo 2 hình thức, trực tiếp và trực tuyến ở 14 điểm cầu tại các khu vực miền núi phía Bắc, Duyên hải miền Trung, Tây Nguyên, Kiên Giang và Lào.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/09/z3687692740039_8976e50beeacf5d6de0b23ff0dc13a1a-1024x577.jpg)
Tham dự hội nghị tập huấn có 170 đại biểu là đại diện Thường trực Đảng ủy, UV BCH Đảng bộ, ủy viên UBKT, lãnh đạo các ban hợp nhất và cán bộ làm nghiệp vụ công tác đảng Tập đoàn; BCH Đảng bộ cơ sở, Chi ủy Chi bộ cơ sở và cán bộ làm nghiệp vụ công tác đảng của cơ sở đảng trực thuộc Đảng bộ Tập đoàn.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/09/z3687692745199_42e6ffd1ce45e4e277d73159ef2f232c-1024x577.jpg)
Trong thời gian 2 ngày, các đại biểu tham dự đã được nghe các chuyên đề: Quán triệt “Quyết định số 23-QĐ/TW, ngày 21/7/2021 của Bộ Chính trị về việc ban hành quy chế công tác dân vận của hệ thống chính trị; tiếp tục nâng cao chất lượng, hiệu quả xây dựng và thực hiện quy chế dân chủ cơ sở; quán triệt “Quy định số 22-QĐ/TW, ngày 28/7/2021 của UBKT Trung ương về công tác kiểm tra, giám sát và kỷ luật của đảng; quán triệt “Quyết định số 354-QĐ/UBKTTW, ngày 22/12/2021 của UBKT Trung ương về ban hành các quy trình thực hiện kiểm tra, giám sát và thi hành kỷ luật đảng; quán triệt “Quy định số 58-QĐ/TW, ngày 8/2/2022 của Bộ Chính trị về một số vấn đề bảo vệ chính trị nội bộ đảng và hướng dẫn thực hiện quy định.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/09/z3687692742645_17e644bb58ba4b1567990f6c8480888d-1024x577.jpg)
Hướng dẫn số 12-HD/BTCTW, ngày 18/1/2022 của Ban Tổ chức Trung ương về nghiệp vụ công tác đảng viên; hướng dẫn phương pháp, cách thức, nội dung để tổ chức buổi sinh hoạt chi bộ thường kỳ theo quy định; hướng dẫn về thực hiện nhiệm vụ công tác tuyên giáo của cấp ủy cơ sở đảng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/09/z3687692742647_16647928c1661f2a697b41143f10ef16-1024x577.jpg)
Kết luận hội nghị, ông Hà Văn Khương – Phó Bí thư thường trực Đảng ủy, thành viên HĐQT Tập đoàn đã ghi nhận sự chuẩn bị chu đáo, có nhiều đổi mới về nội dung lên lớp của các báo cáo viên; sự tiếp thu nghiêm túc, hiệu quả của các đại biểu về tham dự tập huấn năm 2022. Trên cơ sở những nội dung được trình bày, ông Hà Văn Khương đề nghị cán bộ đảng viên tiếp tục nghiên cứu sâu hơn những chuyên đề đã được tập huấn. Đây là những nội dung rất cơ bản, bao quát các nghiệp vụ trong công tác xây dựng đảng.
NG. CƯỜNG
Related posts:
Trường Cao đẳng Công nghiệp Cao su: Trên 74% HSSV có việc làm sau 2 tháng ra trường
Cao su Bình Long: Lương bình quân 4 tháng bằng 109% so với cùng kỳ
"Đảng ủy VRG lãnh đạo thực hiện thắng lợi nhiệm vụ"
Nâng cao vai trò của cao su tiểu điền trong chuỗi cung ứng
Ra quân trồng mới 200 ha cao su tại Mường Tè, Lai Châu
VRG cần khai thác tối đa hiệu quả sử dụng đất
Tỉnh Sơn La cam kết tạo điều kiện cho Cao su Sơn La phát triển
Phong trào luyện tay nghề - thi thợ giỏi lan tỏa sâu rộng
Cao su Dầu Tiếng tổng kết công tác Đảng - Đoàn thể
VRG tổ chức Tập huấn Kết nối cộng đồng