CSVNO – Sáng ngày 6/3, Nông trường Cao su Trần Văn Lưu tổ chức lễ ra quân thu hoạch mủ năm 2021 tại Khu trưng bày di tích lịch sử Làng Cao su thời Pháp thuộc lô 50.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/03/HINH-3-1-1024x768.jpg)
Dự lễ ra quân có ông Nguyễn Ngọc Duy Linh – Phó Chủ tịch Công đoàn Công ty TNHH MTV Cao su Dầu Tiếng và hơn 500 công nhân khai thác của Nông trường.
Nông trường Cao su Trần Văn Lưu hiện đang quản lý 3.797,37 ha cao su; trong đó diện tích vườn cây khai thác 2.294,75 ha, diện tích khoán ngoài 279,20 ha, diện tích vườn cây KTCB 1.193,90 ha, diện tích tái canh trồng mới 29,52 ha. Nông trường có 15 Tổ, trong đó có 14 Tổ khai thác. Tổng số CB.CNLĐ 761 người.
Phát biểu tại Lễ ra quân, ông Nguyễn Ngọc Duy Linh – Phó Chủ tịch Công đoàn Công ty đã động viên CNLĐ Nông trường vượt qua khó khăn, quyết tâm phấn đấu hoàn thành kế hoạch sản lượng do Tổ, Nông trường giao năm 2021.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/03/HINH-5-1-1024x768.jpg)
Ông Lê Ngọc Ân – Bí thư Đảng ủy, Giám đốc Nông trường cho biết: “Năm 2021, Công ty giao cho Nông trường sản lượng 4.150 tấn, năng suất vườn cây: 1,81 tấn/ha và trồng mới tái canh 29,52 ha. Lãnh đạo Nông trường và tập thể CB.CNLĐ quyết tâm phấn đấu thực hiện hoàn vượt mức kế hoạch Công ty giao và phấn đấu thu nhập tiền lương bình quân 7,2 triệu đồng/công nhân/tháng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/03/HINH-6-1024x847.jpg)
VĂN HẢI
Related posts:
Cao su Chư Prông: Tổ chức hội thảo Quản lý rừng bền vững
Lãnh đạo VRG thăm, chúc Tết tỉnh Bà Rịa Vũng Tàu
Các đơn vị miền núi phía Bắc cần thực hiện tốt nhiệm vụ năm 2021
Đảng ủy Cao su Dầu Tiếng tập huấn công nghệ thông tin cho đảng viên
Phấn đấu tăng năng suất mía tại Cao su Thanh Hóa
Cao su Đồng Phú khen thưởng 3 sáng kiến kỹ thuật hiệu quả
Cao su Đồng Nai tiếp tục ký kết chương trình phối hợp với Sư đoàn 309
Tin buồn
VRG và Tập đoàn Hóa chất Việt Nam có nhiều tiềm năng hợp tác cùng phát triển
Công đoàn Cao su Bà Rịa chung sức cùng công ty vượt khó