CSVNO – Trước những thiệt hại to lớn của cơn bão số 9 gây ra cho đồng bào 2 tỉnh Quảng Ngãi và Quảng Nam. Trong 2 ngày 1 và 2/11, đoàn công tác của VRG do ông Huỳnh Văn Bảo – TGĐ VRG dẫn đầu đã đến thăm hỏi, động viên và trao số tiền 600 triệu đồng cho nhân dân 2 tỉnh Quảng Ngãi và Quảng Nam thông qua Ủy ban mặt trận tổ quốc (MTTQ) Việt Nam tỉnh.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/11/DSC_0061-1024x888.jpg)
Tại buổi trao tiền hỗ trợ, đoàn công tác của VRG đã được đại diện Ủy ban MTTQ Việt Nam các tỉnh Quảng Ngãi, Quảng Nam thông báo về tình hình thiệt hại người và tài sản do cơn bão số 9 gây ra. Đồng thời, trân trọng cảm ơn những tình cảm cao đẹp của VRG đã dành cho nhân dân các tỉnh bị thiệt hại do thiên tai.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/11/z2157053892921_59361b05df6fc15ce850eb8a7d6794d9-1024x652.jpg)
Đại diện lãnh đạo Ủy ban MTTQ VN cũng hứa sẽ chuyển số tiền VRG ủng hộ đến đúng đối tượng đang gặp khó khăn, bị ảnh hưởng trực tiếp do bão lũ gây ra, giúp bà con sớm khắc phục được khó khăn, nhanh chóng ổn định cuộc sống.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/11/DSC_0156-1024x685.jpg)
Ngoài ra, trước những thiệt hại to lớn của bão số 9, VRG cũng đã quyết định hỗ trợ Công ty TNHH MTV Cao su Quảng Ngãi 250 triệu đồng, Cao su Quảng Nam 500 triệu và Cao su Nam Giang – Quảng Nam 300 triệu đồng để khắc phục hậu quả sau khi bão đi qua.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
VĂN VĨNH
Related posts:
Cao su Hà Tĩnh phát huy mọi nguồn lực, vượt khó vươn lên
Cao su Kon Tum: Bàn giao 2 nhà Đại đoàn kết cho người dân xã đỡ đầu
Trường Cao đẳng Công nghiệp Cao su ký kết hợp tác với doanh nghiệp
20 thí sinh đạt loại giỏi Hội thi báo cáo viên Cao su Dầu Tiếng
Hào hứng hội thi cấp nông trường
Cao su Nghệ An: Đ/c Nguyễn Đình Tuấn giữ chức Bí thư Đảng ủy
Khai mạc Hội thi Bàn tay vàng thu hoạch mủ cao su lần thứ XIII
Hiệp hội các ngành hàng kiến nghị cấp giấy đi đường cho hội viên
Xây dựng VRG thành thương hiệu mạnh
Tổ chức lễ kỷ niệm 89 năm ngày truyền thống ngành long trọng, tiết kiệm