CSVNO – Ngày 1/5, Đoàn thanh niên Công ty TNHH MTV Cao su Ea H’Leo nghiệm thu, bàn giao đưa vào sử dụng Công trình thanh niên – sân bóng chuyền, tại Đội sản xuất Cao su Ea Wy.
![Bàn giao sân bóng chuyền.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/20190501_095947.jpg)
Tại buổi nghiệm thu, bàn giao công trình thanh niên – sân bóng chuyền, anh Đặng Chí Sơn – Bí thư Đoàn thanh niên công ty và anh Nguyễn Nghiêm – Phó bí thư đoàn, Chủ tịch Hội liên hiệp thanh niên công ty bàn giao công trình và số tiền 25 triệu đồng cho Chi đoàn thanh niên Đội sản xuất cao su Ea Wy. Đồng thời mong muốn, đoàn viên thanh niên và công nhân đội sản xuất cao su Ea Wy sử dụng sân bóng chuyền hiệu quả, tạo thành phong trào thi đua luyện tập thể dục thể thao sôi nổi, đặc biệt là đối với môn bóng chuyền, với phương châm luyện tập thể thao “khoẻ để chăm sóc vườn cây phát triển tốt, khai thác mủ đạt năng suất cao, bảo vệ tài sản của đơn vị an toàn”.
![Công nhân vui mừng khánh thành sân bóng chuyền.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/20190501_100251.jpg)
Sân bóng chuyền được xây dựng trên nền cũ ở Tổ 2, đội sản xuất cao su Ea Wy có chiều dài 24 mét, rộng 10 mét, dày 10 cm, tổng trị giá hơn 31 triệu đồng, trong đó Đoàn thanh niên công ty cao su Ea H’Leo hỗ trợ 25 triệu đồng, số tiền còn lại do đoàn viên chi đoàn đội sản xuất cao su Ea Wy đóng góp và trực tiếp thi công.
Ngay sau lễ bàn giao, Ban chấp hành đoàn thanh niên công ty thi đấu trận giao hữu với đội bóng chuyền Đội sản xuất Cao su Ea Wy. Trận giao hữu diễn ra trong không khí vui tươi, sôi nỗi với nhiều pha bóng kịch tính, đẹp mắt, thu hút đông đảo khán giả đến xem và cổ vũ.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
TRƯỜNG NGỮ
Related posts:
Anh Nguyễn Thế Cường tái đắc cử Bí thư Đoàn Thanh niên Cao su Lai Châu II
Đoàn Đại biểu Thanh niên Việt Nam - Nhật Bản viếng Đền thờ Vua Hùng
8 đội tham gia vòng chung kết "Tiến bước dưới cờ Đảng"
Gần 300 tình nguyện viên tham gia ngày hội hiến máu
Anh Phan Huy Thành giữ chức Bí thư Đoàn Cao su Bình Long
Đoàn Thanh niên Cao su Mang Yang kết nạp 107 đoàn viên mới trong năm 2021
Đoàn Thanh niên Cao su Kon Tum tặng quà Đoàn viên khó khăn
Đ/c Hà Thành Chung giữ chức vụ Bí thư Đoàn Thanh niên Cao su Lộc Ninh
Anh Thái Bảo Tri - Bí thư Đoàn TN VRG được bầu vào BCH TW Đoàn khóa X
Hỗ trợ xây dựng 10 căn nhà Thanh niên biên giới Lào - Việt