CSVN – Sau những ngày thi đấu sôi nổi, Hội thao CNVC LĐ Công ty TNHH MTV Cao su Phú Riềng đã bế mạc vào ngày 17/8. Kết quả Nông trường Nghĩa Trung đã giành giải nhất tập thể, giải nhì thuộc về Nông trường Minh Hưng, Nhà máy Chế biến Long Hà đạt giải ba và giải khuyến khích được trao cho Nông trường Thọ Sơn.
![Ông Trần Thanh Phụng - Chủ tịch HĐTV và ông Lê Tiến Vượng - Phó TGĐ Công ty trao thưởng giải tập thể](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/08/39393059_1974357686197089_4637733517608878080_n.jpg)
Hội thao được tổ chức từ ngày 31/7 – 17/8 ở 4 cụm nhằm kỷ niệm 40 năm ngày thành lập công ty (6/9/1978 – 6/9/2018). Hội thao đã thu hút 1.338 vận động viên tham gia tranh tài sôi nổi ở các nội dung thi đấu: Bóng đá nam – nữ, bóng chuyền nam – nữ, cầu lông đơn nam – đơn nữ – đôi nam – đôi nữ – đôi nam nữ (ở ba lứa tuổi: thanh niên, trung niên và lão tướng).
![Ông Lưu Thế Doanh - Chủ tịch Công đoàn Công ty, Phó Ban tổ chức Hội thao trao huy chương môn bóng chuyền nữ](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/08/39396358_525391484582139_934104332603752448_n.jpg)
![Ông Hồ Diên Đắc - Phó Bí thư Thường trực Đảng ủy Công tytrao giải cầu lông đơn nam](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/08/39442092_2643962029162886_7501190829487161344_n.jpg)
Phát biểu khai mạc vòng chung kết, ông Trương Văn Hội – Phó TGĐ Công ty, Trưởng Ban tổ chức Hội thao, cho biết: “Sau khi thi đấu sôi nổi ở 4 cụm, vòng chung kết hội thao có 16 đội bóng chuyền nam nữ đạt giải nhất tại 4 khu vực, 8 đội bóng đá nam nữ đạt giải nhất tại 4 khu vực, 16 đội cầu lông đạt giải nhất tại 4 khu vực. Quy tụ 535 vận động viên xuất sắc nhất công ty về tranh 17 bộ cúp vàng, 232 huy chương vàng – bạc – đồng và giải khuyến khích của các bộ môn thi đấu, với tổng số tiền thưởng gần 300 triệu đồng”.
![Cầu thủ bóng đá vui mừng nhận cúp](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/08/39453950_441041799636835_3026810066494816256_n-1.jpg)
Vận động viên của các đơn vị tham dự hội thao đã thi đấu hết mình, tranh tài quyết liệt để giành chiến thắng. Hội thao đã thu hút đông đảo CB.CNVC LĐ và nhân dân địa phương đến xem, cổ vũ.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![Môn bóng đá diễn ra sôi nổi, hào hứng](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/08/39401663_225816798102659_71374737187536896_n.jpg)
Sau một ngày tranh đấu quyết liệt ở vòng chung kết (từ 7h – 18h30), Hội thao đã thành công tốt đẹp, khích lệ tinh thần gắn bó, đoàn kết của NLĐ cùng chung tay nỗ lực xây dựng công ty ngày càng phát triển bền vững.
![Cổ động viên mang cả kèn, trống đến cổ vũ nhiệt tình](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/08/39538717_211046513095102_2387360556483870720_n.jpg)
![Cổ động viên vây kín các sân thi đấu](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/08/39514784_1864801956944408_4420952903133429760_n.jpg)
Hội thao đã tạo sân chơi lành mạnh, bổ ích, thúc đẩy phong trào thể dục thể thao, rèn luyện sức khỏe cho toàn thể CB.CNVC LĐ. Đồng thời đẩy mạnh khí thế thi đua sôi nổi, góp phần hoàn thành thắng lợi mọi nhiệm vụ được giao.
![Trời nắng gắt các vận động viên vẫn thi đấu hết mình](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/08/39408794_225255678165370_405487961199607808_n.jpg)
Ông Lưu Thế Doanh – Chủ tịch Công đoàn Công ty, Phó Ban tổ chức hội thao, chia sẻ: “Chào mừng kỷ niệm 40 năm ngày thành lập Công ty TNHH MTV cao su Phú Riềng (6/9/1978 – 6/9/2018), hội thao và hội diễn văn nghệ CB.CNVC LĐ toàn công ty được tổ chức từ ngày 31/7 đến 17/8. Tham gia hội thao có 1.338 vận động viên, hội diễn có 612 diễn viên đến từ tất cả đơn vị. Các bộ môn tham gia thi đấu chia làm 4 khu vực hội thao, hội diễn. Tổng số tiền chi khen thưởng hội thao, hội diễn cấp công ty trên 4 tỷ đồng”.
![Ông Lê Tiến Vượng - Phó TGĐ Công ty trao hoa và cờ cho các đội thi](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/08/39400049_1216186018532639_8747396335113601024_n.jpg)
![Hội thao thu hút nhiều CNVC LĐ hưu trí của công ty đến cổ vũ](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/08/39454634_442592566253205_3666824180021592064_n.jpg)
![Chị Ngô Thị Thủy - Công nhân NT 9 bế con đến cổ vũ hội thao](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/08/39515125_2129238143962875_7659995269571805184_n.jpg)
TRẦN HUỲNH
Related posts:
Ông Phan Đình Phúc giữ chức Chủ tịch HĐQT RUBICO
Giọt vàng đất ba zan
Tập đoàn Quế Lâm: Thêm nhiều mô hình sản xuất hữu cơ mới
Cao su Bình Long, Quảng Trị: Sôi nổi hoạt động thể dục thể thao
Cao su Bình Long họp mặt cán bộ hưu trí mừng Xuân Quý Mão
Mưa thu
Hãy vững tin
Trên 100 VĐV tham gia giải bóng chuyền truyền thống Cao su Chư Păh
Khai mạc Hội thao Khu vực V
Khai mạc giải bóng đá Thanh Niên VRG Cúp 2019