CSVNO – Ngày 15/7, Đồn Biên phòng cửa khẩu Hoàng Diệu phối hợp Nông trường V – Công ty TNHH MTV Cao su Lộc Ninh tổ chức buổi tuyên truyền, giáo dục pháp luật cho CB.CNVLĐ tại đội 5 và đội 6 nằm trên địa bàn xã Hưng Phước huyện Bù Đốp (Bình Phước).
![Bộ đội Biên phòng tuyên truyền pháp luật cho CNLĐ](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/07/BP-460x304.jpg)
Tại buổi tuyên truyền, CB.CNVLĐ đội 5 và đội 6 Nông trường V đã được cán bộ nghiệp vụ Đồn Biên phòng cửa khẩu Hoàng Diệu phổ biến một số nội dung trọng tâm trong Nghị định 34 của Chính phủ quy định quản lý hoạt động về người, phương tiện, lưu trú trên khu vực biên giới; trách nhiệm xây dựng, bảo vệ khu vực biên giới đất liền và các điều khoản thi hành; một số văn bản pháp luật liên quan đến cư dân biên giới và công tác quản lý, bảo vệ chủ quyền lãnh thổ an ninh biên giới…
Đội 5 và đội 6 là hai đội sản xuất hiện đang quản lý 850,90 ha cao su với tổng số 290 CB.CNV LĐ. Do có địa bàn rộng trải dài trên khu vực biên giới nên được bộ đội Biên phòng triển khai tổ chức tuyên truyền, giáo dục pháp luật đã góp phần tạo điều kiện cho CB.CNVLĐ nâng cao kiến thức pháp luật về biên giới. Từ đó giúp CB.CNVLĐ hai Đội 5 và 6 có ý thức hơn về chủ quyền biên giới quốc gia, đảm bảo an ninh trật tự, không vi phạm quy chế biên giới, nâng cao trách nhiệm, thông báo kịp thời những tình huống, đối tượng vi phạm xảy ra trên khu vực đơn vị quản lý.
Đức Trọng
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Related posts:
Tổng lợi nhuận Cao su Lộc Ninh đạt 109 tỷ đồng
VRG chia sẻ về quản lý rừng bền vững
Nâng cao hơn nữa vai trò công tác tham mưu
Họp mặt cán bộ hưu trí Xuân Kỷ Hợi 2019: Ấm áp, thân tình
Nhộn nhịp đầu mùa cạo
Khối thi đua miền Đông Nam bộ 1 trao nhà Đại đoàn kết
Cao su Điện Biên chi trả hơn 661 triệu đồng cho người dân góp đất
KCN Nam Tân Uyên trao 330 phần quà cho công nhân xa quê
Khen thưởng 3 công nhân “về đích” sớm
Cao su Chư Păh: Gặp mặt cán bộ hưu trí đầu xuân