CSVNO – Từ ngày 7 – 9/9, BTV Công đoàn Cao su Phước Hòa đã tổ chức lớp tập huấn cán bộ Công đoàn (CĐ) năm 2015 cho 270 cán bộ là UV.BCH, UBKT, Ban Nữ công CĐ cơ sở, Ban Thanh tra Nhân dân cơ sở và Tổ trưởng, Tổ phó Tổ CĐ.
![Nguyễn Văn Sơn – P. Chủ tịch Công đoàn Công ty phát biểu khai mạc lớp tập huấn](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/09/PH-460x345.jpg)
Nội dung tập huấn gồm các chuyên đề: Nội dung, phương pháp hoạt động Tổ CĐ. Việc thực hiện Quy chế dân chủ ở cơ sở; Công tác vận động nữ CNLĐ; Công tác kiểm tra, giám sát của tổ chức CĐ.
Đây là những nội dung rất quan trọng và cần thiết để bồi dưỡng nghiệp vụ, nâng cao năng lực và trang bị những kiến thức cơ bản về phương pháp hoạt động CĐ cho đội ngũ cán bộ CĐ cơ sở, giúp cán bộ CĐ hiểu rõ thêm về vị trí, vai trò và chức năng, nhiệm vụ của tổ chức CĐ, đặc biệt là những cán bộ mới được bầu vào BCH, Tổ trưởng, Tổ phó Tổ CĐ sau Đại hội Tổ và Hội nghị giữa nhiệm kỳ CĐ cơ sở.
![Ông Võ Việt Ngân – Phó. Chủ tịch CĐ Cao su VN tập huấn chuyên đề “Nội dung, phương pháp hoạt động Tổ CĐ và việc thực hiện quy chế dân chủ ở cơ sở”](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/09/PH-2-e1442891604316-460x271.jpg)
![Nguyễn Đức Thịnh – P. Chủ tịch Công đoàn Cao su Việt Nam tập huấn chuyên đề “Công tác kiểm tra, giám sát của tổ chức Công đoàn”](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/09/Ph4-460x345.jpg)
![Đ/c Huỳnh Thị Hảo – UV. BTV - Trưởng Ban Nữ công Công đoàn Cao su Việt Nam tập huấn chuyên đề “Công tác vận động Nữ CNLĐ”](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/09/PH-31-460x345.jpg)
![tham gia lớp tập huấn](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/09/PH-1-460x345.jpg)
Tin, ảnh: Ân Châu
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Related posts:
Công đoàn Cao su Mang Yang sơ kết giữa nhiệm kỳ tổ chức được 96 cuộc đối thoại
Công đoàn Cao su Đồng Nai có nhiều dấu ấn trong năm 2021
Cao su Sơn La tặng quà, áo ấm cho công nhân khó khăn
Phần quà ý nghĩa
Cụm thi đua miền Đông Nam bộ: Phát huy truyền thống, tiếp tục thực hiện thắng lợi nhiệm vụ năm 2022
72 cán bộ nữ công tranh tài
Công đoàn Cao su VN tặng 87 phần quà Tết cho CNLĐ tại Lào
Cao su Dầu Tiếng trao hơn 1.220 suất học bổng
39 tiết mục tham dự Hội thi karaoke Tiếng hát người lao động Cao su Bình Long
Tôn vinh 85 cán bộ Công đoàn xuất sắc TCT CS Đồng Nai