CSVNO – Nhân Tháng Công nhân năm 2018, ngày 28/5, Công đoàn Cao su Việt Nam tổ chức trao 20 suất quà, bàn giao 1 nhà “Mái ấm công đoàn” cho công nhân, người lao động đang làm việc tại các đội sản xuất, nông trường thuộc Công ty CPCS Điện Biên.
![Lãnh đạo CĐ CSVN và công ty bàn giao nhà “Mái ấm công đoàn” cho gia đình công nhân Giàng A S](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/05/IMG_2767.jpg)
Công nhân được nhận quà đợt này đều có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn, song luôn nỗ lực vươn lên trong lao động sản xuất. Ngoài trao đến tận tay công nhân, người lao động phần quà trị giá 500.000 đồng/suất, Công đoàn Cao su Việt Nam đã tổ chức bàn giao 1 nhà “Mái ấm công đoàn” cho gia đình anh Giàng A Sì, công nhân làm việc tại Nông trường Cao su Điện Biên với số tiền hỗ trợ 40 triệu đồng.
![trao quà cho công nhân có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/05/IMG_2766.jpg)
Cùng với đó Công đoàn ngành đã tổ chức tuyên truyền, phổ biến các quy định, chế độ, chính sách mới liên quan đến quyền lợi, nghĩa vụ và người lao động; kiến thức an toàn vệ sinh lao động, môi trường làm việc đảm bảo… góp phần thúc đẩy sản xuất kinh doanh của doanh nghiệp phát triển.
Ông Phan Tấn Hải, Phó Chủ tịch Thường trực Công đoàn Cao su Việt Nam chia sẻ những khó khăn của công nhân, người lao động hiện làm việc tại Công ty CPCS Điện Biên, nhất là trong giai đoạn hiện nay vườn cây mới đưa vào khai thác mủ. Vì vậy, mỗi cán bộ, công nhân viên, người lao động cần tiếp tục khắc phục khó khăn đồng hành để cùng doanh nghiệp phát triển.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
GIA KIỆT
Related posts:
Video Clip Hội thi Chủ tịch Công đoàn cơ sở giỏi
Công đoàn Khối thi đua Công nghiệp dịch vụ: Chăm lo tốt đời sống người lao động
Những khoảnh khắc đáng nhớ tại Hội thao khu vực III
Cụm thi đua công đoàn Tây Nguyên xây dựng 31 thiết chế văn hóa cho người lao động
Hướng dẫn tính trợ cấp một lần với chuyên gia giúp Lào và Campuchia
Công đoàn Cao su VN thưởng 2 tổ sản xuất Cao su Bình Long
Cao su Dầu Tiếng tổ chức trao quà Tết cho người lao động khó khăn
"Vườn rau sạch gia đình" ở công đoàn cao su Chư Prông
Công ty CPCS Đồng Phú sơ kết hoạt động Công đoàn
Thí sinh nhiệt tình, đầu tư công phu