CSVNO – Trong nhiệm kỳ 2015 – 2020, Đảng bộ Công ty TNHH MTV Cao su Chư Sê lãnh đạo công ty phấn đấu khai thác đạt 24.590 tấn mủ cao su, năng suất bình quân đạt 1,3 tấn/ha, doanh thu đạt 981,4 tỷ đồng, tiền lương của người lao động đạt từ 4 triệu đồng/người/tháng trở lên. Đó là những chỉ tiêu chính được các đại biểu thông qua tại Đại hội Đảng bộ công ty diễn ra vào 2 ngày 26 và 27/5.
![TGĐ Nguyễn Quốc Khánh khai mạc ĐH](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/05/DSC_0812-460x308.jpg)
Đại hội đã thông qua báo cáo chính trị về việc thực hiện Nghị quyết Đại hội Đảng bộ công ty Khóa IX nhiệm kỳ 2010-2015 và phương hướng nhiệm vụ trong nhiệm kỳ tới. Báo cáo nêu: Trong bối cảnh thuận lợi và khó khăn đan xen nhau, nhưng dưới sự lãnh đạo của Huyện ủy Chư Sê và VRG, Đảng bộ công ty đã đoàn kết, phát huy nội lực, thế mạnh của đơn vị, khắc phục khó khăn từng bước vượt qua nhiều thử thách, công ty đã đạt được những kết quả đáng mừng.
![Các Đại biểu biểu quyết danh sách nhân sự nhiệm kỳ mới](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/05/DSC_0810-460x308.jpg)
Theo đó, nhiệm kỳ 2010 – 2015, các chỉ tiêu cơ bản như bảo toàn, phát triển vốn, doanh thu, lợi nhuận, nộp ngân sách Nhà nước….được đảm bảo. Tổng sản lượng khai thác được 38.454 tấn, năng suất bình quân đạt 1,34 tấn/ha.
Điểm đáng chú ý trong nhiệm kỳ là diện tích trồng mới gia tăng đáng kể khi thực hiện được 19.212 ha, trong đó trong mới tại xã Ia Lâu, Ia Mơr của huyện Chư Prông 2.181 ha và trồng mới tại Vương quốc Campuchia trên 16.282 ha. Doanh thu toàn nhiệm kỳ đạt 2.649 tỷ đồng, tổng lợi nhuận trên 806 tỷ đồng, tiền lương bình quân của người lao động là 7,12 triệu đồng/người/tháng, đạt 156,4% so với nghị quyết đề ra.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![Bỏ phiếu bầu BCH nhiệm kỳ 2015 - 2020](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/05/DSC_0819-460x308.jpg)
Trong xây dựng hệ thống chính trị, hiện Đảng bộ công ty có 14 chi bộ với 237 Đảng viên, trong đó có 58 nữ Đảng viên. Trong nhiệm kỳ, Đảng bộ công ty đã kết nạp được 112 Đảng viên, vượt 33,3% so với nghị quyết đã đề ra. Đến nay 100% đơn vị trực thuộc có chi bộ và 100% tổ sản xuất có Đảng viên. Số lượng đảng viên được đánh giá phân loại, tỷ lệ Đảng viên hoàn thành tốt nhiệm vụ đạt 89,15% trở lên, trong đó Đảng viên đủ tư cách hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ đạt từ 12,15%.
Trong nhiệm kỳ tới, Đảng bộ công ty phấn đấu hàng năm kết nạp trên 9% so với tổng số Đảng viên của Đảng bộ đầu năm. Có trên 65% Đảng viên đủ tư cách hoàn thành tốt nhiệm vụ trở lên và có 55% tổ chức cơ sở Đảng đạt trong sạch vững mạnh.
![Ra Mắt BCH nhiệm kỳ 2015 - 2020](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/05/DSC_0831-460x308.jpg)
Đại hội đã bầu ra Ban chấp hành mới gồm 15 đồng chí và Ban thường vụ 5 đồng chí. Với sự nhất trí cao, các đại biểu đã tín nhiệm bầu đồng chí Nguyễn Quốc Khánh tiếp tục giữ chức vụ Bí thư Đảng ủy công ty lần thứ X, nhiệm kỳ 2015 – 2020.
Tin, ảnh: Văn Vĩnh
Related posts:
Đảng ủy khối Doanh nghiệp Trung ương: Tăng cường thực hiện các giải pháp để nâng cao hiệu quả sản xu...
148 cán bộ, giáo viên Trường Cao đẳng Công nghiệp Cao su được tiêm vaccine Covid -19
Dâng hương kỷ niệm 87 năm truyền thống ngành
Nâng cao hiệu quả sản xuất kinh doanh cây cao su
Năng suất vườn cây Cao su Phú Riềng dẫn đầu VRG
Phát động phong trào Luyện tay nghề, Thi thợ giỏi
Không để bệnh hại lây lan gây ảnh hưởng đến sản lượng
Kịp thời hỗ trợ người lao động bị ảnh hưởng bởi Covid -19
VRG triển khai ứng dụng danh bạ điện tử
Cao su Ea H'leo: Gần 15.000 cây cao su gãy, đổ do bão