CSVNO – Tính đến nay, Công ty CP KCN Nam Tân Uyên đã tiêm vaccine ngừa Covid – 19 cho 138/141 lao động, 3 trường hợp còn lại chưa tiêm do đang ở chế độ thai sản và điều trị bệnh.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/09/122.jpg)
Trước diễn biến ngày càng phức tạp của đại dịch Covid – 19 trên địa bàn đứng chân, KCN Nam Tân Uyên luôn chấp hành các văn bản về phòng chống dịch của thị xã Tân Uyên, tỉnh Bình Dương và VRG; đồng thời nâng cao cảnh giác, ứng phó phòng chống dịch theo từng thời điểm.
Trong giai đoạn cao điểm như hiện nay, được sự thống nhất của lãnh đạo VRG và HĐQT công ty, người lao động của công ty sẽ làm việc tại nhà từ ngày 20/8 đến hết ngày 3/9.
Riêng lực lượng bảo vệ, nhân viên vận hành và công nhân nhà máy xử lý nước thải tiếp tục làm việc theo phương án “3 tại chỗ”. Tức là ăn, ở, làm việc tại chỗ và thực hiện thường xuyên test nhanh Covid theo quy định.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Qua đó KCN Nam Tân Uyên không chỉ hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao, giữ gìn ANTT, PCCN, vệ sinh môi trường trong KCN, mà còn tích cực phối hợp địa phương theo dõi tình hình trong khu cách ly tạm thời bệnh nhân F0.
Không chỉ thế, Công ty CP KCN Nam Tân Uyên đã xây dựng kế hoạch phối hợp số 677/KHPH –NTC ngày 8/8/2021 về việc tiêm vaccine ngừa Covid đợt 1 cho lao động của các doanh nghiệp trong KCN đang thực hiện “3 tại chỗ” từ ngày 9 – 12/8/2021 với số lượng 8.128 liều vaccine.
Hiện nay, công ty đang cập nhật số lượng công nhân dự kiến tiêm vaccine đợt 2 cho các doanh nghiệp trong KCN đăng ký “3 tại chỗ” với khoảng 3.035 liều.
Bên cạnh đó, KCN Nam Tân Uyên thường xuyên thăm hỏi doanh nghiệp về tình hình sản xuất, lao động, cách phòng chống và ứng phó với dịch Covid-19, theo dõi và cập nhật hằng ngày thông tin “3 tại chỗ, 1 cung đường – 2 địa điểm của doanh nghiệp”, các doanh nghiệp có ca bệnh, các doanh nghiệp ngưng không hoạt động.
Nắm bắt những khó khăn, vướng mắc của doanh nghiệp trong việc thực hiện 3 tại chỗ để kiến nghị với lãnh đạo các cấp kịp thời giải quyết. Đồng thời kiến nghị VRG và HĐQT Công ty có chính sách phù hợp hỗ trợ các doanh nghiệp bị ảnh hưởng nặng nề bởi dịch bệnh Covid-19 gây ra.
Nhằm góp sức vào công tác phòng chống dịch bệnh trên địa bàn thị xã Tân Uyên, công ty đã hỗ trợ quỹ phòng chống dịch bệnh covid-19 của UBND thị xã với số tiền 500 triệu đồng.
NG. CƯỜNG
Related posts:
24 thí sinh tham gia Hội thi Bàn tay vàng Cao su Điện Biên
Tạo điều kiện mở cạo Cao su Điện Biên
Cơ hội lớn cho nông sản Việt
Nông trường Tân Lập giải nhất Bàn tay vàng Cao su Đồng Phú
Cao su Chư Prông nâng cao chất lượng vườn cây nhờ hợp tác chuyển giao kỹ thuật
Cao su Chư Mom Ray hoàn thành kế hoạch trước 17 ngày
Tổ chức Hội thi “Tiếng hát Công nhân Cao su” năm 2023 bằng hình thức trực tuyến
Cao su Bảo Lâm góp phần thay đổi vùng đất mới
Đảng bộ VRG lãnh đạo thực hiện tốt "nhiệm vụ kép"
Sẽ tổ chức kỷ niệm 10 năm phát triển cao su miền núi phía Bắc