CSVNO – Từ 30-31/10, Công ty TNHH PTCS Cao su Krông Buk – Ratanakiri đã tổ chức thành công Hội thi “Thợ giỏi mủ cao su lần thứ I năm 2020”. Đây là lần đầu tiên công ty tổ chức nên hội thi mang ý nghĩa rất lớn đối với toàn thể NLĐ, được CN khai thác mong chờ, hào hứng tham gia.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/11/trao-thuỏng-2.jpg)
Hội thi “Thợ giỏi cạo mủ cao su lần thứ I năm 2020” cấp công ty được tổ chức vào ngày 30-31/10. Địa điểm tổ chức ở Lô 52 (vườn cây khai thác năm 2, giống RRIV 124) Nông trường Andoung Meas, huyện Andoung Meas, tỉnh Ratanakiri, Vương quốc Campuchia.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/11/123492050_1259535237743719_7284577687010792661_n.jpg)
Tổng số thí sinh (TS) dự thi là 15 TS chính thức, 3 TS dự bị. Các thợ giỏi đến từ 3 nông trường trực thuộc công ty là Nông trường (NT) Taveang I, NT Taveang II, NT Andoung Meas.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/11/Trao-thuỏng.jpg)
Sau 2 ngày sôi nổi diễn ra hội thi đã thành công tốt đẹp. Kết quả, Nhất Bàn tay vàng thuộc về TS Oem Thida (nữ), NT Taveang II. Nhì Bàn tay vàng thuộc về TS Kea Piseth (nam), NT Taveang I. Giải Ba thuộc về TS Neang Ma Nich (nữ), NT Andoung Meas. 2 giải Khuyến khích thuộc về TS Brues Phouern (nam), NT Taveang II và TS Se Seng, NT Taveang I.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Nhất toàn đoàn thuộc về Nông trường Taveang II. Nhì toàn đoàn thuộc về NT Taveang I. Ba toàn đoàn là NT Andoung Meas.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/11/khen.jpg)
Tổng diện tích cao su công ty quản lý là 5.621 ha. Trong đó diện tích chính vụ là 4.550 ha (Tập đoàn giao KH 5.000 tấn). Diện tích mở rải vụ 560 ha. Tính đến 2/11, công ty thực hiện được sản lượng 3.717,8/5.000 tấn đạt 74,36 %.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/11/123137534_3408723199214584_8914866173657065233_n.jpg)
Công ty luôn quan tâm đến công tác đào tạo huấn luyện nâng cao tay nghề của công nhân (CN). Hằng tháng kiểm tra kỹ thuật đến từng người lao động (NLĐ), đánh giá tay nghề CN.
Đặc biệt, công ty xây dựng quy chế khen thưởng đột xuất cho những CN đạt thành tích cao trong công tác rèn luyện tay nghề cũng như sản lượng hằng tháng. Qua đó tay nghề kỹ thuật của NLĐ không ngừng được nâng cao. Tổng số CN khai thác trong toàn công ty là 745 người. Số công nhân khá giỏi đạt hơn 80%.
MINH TÂM – HỮU CẢNH
Related posts:
VRG huấn luyện an toàn vệ sinh lao động tại Nghệ An
Ngày 13 đến 15/12 diễn ra Hội thi thợ giỏi cấp ngành
Gỗ MDF VRG Kiên Giang lợi nhuận hơn 14 tỷ
VRG thực hiện tốt công tác thi đua khen thưởng
Cao su Phiêng Tìn
Quyết liệt thực hiện kế hoạch sản lượng ngay từ đầu năm
Cao su EaH'leo phấn đấu khai thác vượt hơn 24% kế hoạch sản lượng
Cao su Điện Biên phấn đấu khai thác hơn 4.000 tấn mủ
Phát huy truyền thống anh hùng, không ngừng đổi mới, sáng tạo, xây dựng Cao su Bình Long vững mạnh t...
Kết quả thi đấu môn Quần vợt Hội thao khu vực II