CSVNO – Ngày 25/6 tại Nghệ An, VRG tiếp tục khai giảng lớp huấn luyện an toàn, vệ sinh lao động và nghiệp vụ tiền lương năm 2017 cho các công ty khu vực phía Bắc, miền Trung và Lào.
![Ông Trần Khắc Chung – Trưởng ban LĐTL phát biểu chỉ đạo lớp học](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/06/HInh-anh-Lop-ATLD-tai-Nghe-An.jpg)
Lớp học do Ban lao động tiền lương Tập đoàn phối hợp cùng Trường Cao đẳng Công nghiệp Cao su tổ chức. Khóa huấn luyện dành cho lãnh đạo Công ty, cán bộ phụ trách công tác An toàn lao động, lãnh đạo nông trường, nhà máy, xí nghiệp, cán bộ công đoàn và cán bộ làm công tác lao động tiền lương.
Tổng số cán bộ tham dự gồm 66 người đến từ 21 đơn vị thành viên Tập đoàn. Khóa huấn luyện diễn ra trong 3 ngày từ ngày 25 đến ngày 27/6/2017 bao gồm 2 nội dung: Phần 1 về an toàn, vệ sinh lao động: tập trung phổ biến, triển khai những nội dung về Luật an toàn vệ sinh lao động mới có hiệu lực, các Nghị định và Thông tư mới ban hành liên quan đến lĩnh vực an toàn vệ sinh lao động.
Báo cáo viên được mời từ Cục an toàn lao động thuộc Bộ lao động thương binh và xã hội. Phần 2 là nghiệp vụ về công tác lao động tiền lương do Ban lao động tiền lương Tập đoàn triển khai.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Đình Ninh
Related posts:
Cựu chiến binh Cao su Phú Riềng dẫn đầu phong trào thi đua
Cao su Chư Păh đối thoại với người lao động
Phát huy nguồn lực để hoàn thành cao nhất kế hoạch
Đảng ủy Cơ quan Tập đoàn thực hiện tốt nhiệm vụ chính trị năm 2018
VRG có 18 công ty trong Top 100 Doanh nghiệp bền vững năm 2023
Cao su Chư Prông diễn tập chiến đấu phòng thủ
VRG đóng góp cho mục tiêu quốc gia về phát triển lâm nghiệp bền vững
VRG chúc mừng các cơ quan báo chí dịp 21/6
Bế giảng lớp cao cấp chính trị C2
Chủ tịch nước Trần Đại Quang thăm Công ty TNHH Cao su Việt-Lào