CSVN – Tác giả Dương Thị Hiền, hiện là Trưởng phòng Hành chính – Thi đua Văn thể, Công ty CPCS Sơn La.
![Tác giả dự thi Dương Thị Hiền](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/TAC-GIA.jpg)
Do tính chất công việc, chị hay chụp ảnh để lấy dữ liệu, lưu trữ hình ảnh cho đơn vị. Với chị, bên cạnh phục vụ công việc, chụp ảnh còn là sở thích, niềm đam mê. Những bức ảnh chị chụp đa phần xoay quanh về đề tài cây cao su ở Sơn La.
![Nuôi ong trong vườn cao su](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/H3.jpg)
“Để sáng tác một bức ảnh đẹp, không chỉ đơn thuần đưa ống kính lên là chụp, mà đó là cả một quá trình suy nghĩ, tìm tòi, truyền đạt được thần thái, điểm đặc biệt của chủ thể mà tác giả muốn thể hiện. Khi cầm máy, tôi hiểu rằng chụp ảnh là phải thể hiện được suy nghĩ, cảm xúc, tình cảm qua từng khung hình, góc máy”, chị Hiền chia sẻ.
![Niềm hạnh phúc trong công việc](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/H1.jpg)
![Sản phẩm phấn hoa của công ty](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/H4.jpg)
![Mầm xanh tương lai](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/H2.jpg)
P.V
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Related posts:
"Tôi thấy hoa vàng trên cỏ xanh": Ngọt ngào và day dứt với tuổi thơ
Cao su Ea H'leo tổ chức giải quần vợt mừng Đại hội Đảng
“Mỏm tột Bắc” - nơi thượng cùng của Tổ quốc
Phát huy thành tích
Bền chặt bờ rào đá trên miền biên cực Bắc Tổ quốc
Say đắm hoa ban miền Tây Bắc
Ảnh dự thi "ánh sáng từ dòng vàng trắng" lần thứ V năm 2019
Hoa phong lan vào mùa
Phun thuốc
Hãy đến thành cổ Quảng trị