CSVNO – Cơn bão số 2 vào địa bàn các tỉnh miền Trung đã gây thiệt hại cho các công ty cao su trên địa bàn. Riêng tại Công ty TNHH MTV Cao su Hương Khê – Hà Tĩnh, bão đã làm gãy đổ hơn 1.100 cây cao su.
![Cây cao su bị bật gốc do bão số 2.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/07/FB_IMG_1500423513487.jpg)
Trong 2 ngày, từ 15 – 16/7, ảnh hưởng của cơn bão số 2 (Talas) đã gây ra mưa to đến rất to trên địa bàn tỉnh Hà Tĩnh. Đặc biệt là vào hồi 4h sáng ngày 16/7, bão số 2 đã đổ bộ trực tiếp đến tỉnh Nghệ An và Hà Tĩnh, sức gió gần trung tâm bão mạnh cấp 8, giật cấp 9, cấp 10 đã làm tốc mái hơn 50 ngôi nhà của công nhân, hư hỏng thiết bị, vật dụng, phương tiện, lương thực, cây trồng, vật nuôi…. Bão cũng gây thiệt hại cao su kiến thiết cơ bản và kinh doanh của công ty. Ước tính ban đầu hơn 1.100 cây cao su bị gãy đổ (khoảng 1,9ha quy đông đặc).
Ngoài ra nhà cửa, kiến trúc, công trình giao thông của công ty cũng bị ảnh hưởng như hư hỏng, sạt lở đường lô, liên lô, ngầm, công trình thoát nước…, một số nhà nông trường, đội bị thổi tốc mái.
Hiện tại công ty đang thành lập các đoàn đến trực tiếp hiện trường để có các biện pháp khắc phục xử lý sau bão.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![Cây cao su bị bật gốc.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/07/HT-2-341x620.jpg)
![Cao su gãy ngang thân](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/07/Ht-1.jpg)
![Cao su gãy ngang thân.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/07/HT-341x620.jpg)
Đinh Thị Như Hoài
Related posts:
Năng suất cao nhờ siết chặt quản lý
Cao su Dầu Tiếng được tôn vinh “Doanh nghiệp Việt Nam điển hình sáng tạo”
"Ghi nhận và đánh giá cao đóng góp của các đơn vị tại Lào"
Cao su Mang Yang phấn đấu khai thác và thu mua vượt 10% trở lên
Tuyên dương 327 học sinh, sinh viên "vượt khó, học giỏi"
Công ty 75 tặng quà học sinh xuất sắc
VRG hợp tác với Becamex đầu tư khu công nghiệp trên đất cao su
Cao su Phước Hòa điển hình về truy xuất nguồn gốc sản phẩm
VRG khai trương Văn phòng đại diện tại CHDCND Lào
VRG tham gia tích cực chương trình xây dựng nông thôn mới