CSVNO – Mấy ngày qua người dân ở xã Xà Bang (huyện Châu Đức, tỉnh Bà Rịa – Vũng Tàu) xôn xao với vụ nấu cơm để nguội qua đêm bị đổi màu trắng sang màu hồng.
![Phần cơm bị đổi màu trắng sang màu hồng được gia đình bà Tâm giữ lại.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/06/com-trang-460x345.jpg)
Bà Lâm Thị Tâm – 55 tuổi, nhà ngụ ở Tổ 97, ấp Liên Đức, xã Xà Bang, huyện Châu Đức, tỉnh Bà Rịa – Vũng Tàu, cho chúng tôi biết: “Chiều ngày 7/6 khoảng 16g00 tôi đi nấu cơm chiều và ăn xong còn lại một ít vẫn để nguội trong nồi. Sáng ra, tôi mở nắp nồi cơm thì thấy có màu hồng đậm và ngửi có mùi thiu…”
Bà Tâm rất lo lắng về việc nồi cơm gia đình bà đã ăn gần hết, bây giờ lại đổi màu không biết rồi có ảnh hưởng gì đến sức khỏe hay không. Bà cũng cho hay trong lu gạo của gia đình lúc đó còn trên 30kg, là loại gạo dẽo được mua với giá 11.000đ/kg ở tiệm tạp hóa gần nhà.
Sau khi sự việc xảy ra, bà đã đem gạo đến tiệm tạp hóa để đổi lại, đồng thời có đi trình báo sự việc cho chính quyền địa phương nơi bà cụ ngụ.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Nguyễn Củ Cải
(Bà Rịa – Vũng Tàu)
Related posts:
Cao su Phước Hòa nhất toàn đoàn Hội thao Khu vực V
Tổ Công đoàn là mái ấm của người lao động
Ấm lòng tình cảm người thợ mỏ
82 vận động viên tham gia Hội thao CNVC - LĐ Cao su Krông Buk
Lễ khai mạc Hội thao Khu vực 2 - Quảng Trị
Lợi nhuận 5 năm KCN Hố Nai gần 20 tỷ
Cao su Dầu Tiếng: Sôi nổi phong trào thể thao đầu năm
Công đoàn Cao su Dầu Tiếng khen thưởng công nhân vượt kế hoạch sản lượng quý III
Sẵn sàng cho ngày hội thể thao Khu vực I – Sơn La
Cao su Quảng Ngãi vô địch bóng đá nam