CSVNO – 106 học viên được công nhận tốt nghiệp và nhận bằng tốt nghiệp Lớp cao cấp lý luận chính trị – hành chính, hệ tại chức VRG, niên khóa 2012 – 2014, mở tại Học viện Chính trị Khu vực II, tại lễ bế giảng tổ chức vào sáng ngày 7/12.
![Tiến sỹ Phạm Minh Tuận - Phó Giám đốc Học viện Chính trị Khu vực II trao bằng cho các học viện](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2014/12/Anh-2.jpg)
Chủ nhiệm lớp, cho biết sau 2 năm học tập nghiêm túc, kết quả học tập toàn khóa của Lớp cao cấp lý luận chính trị – hành chính, có 5 học viên đạt loại giỏi (gần 5%); 74 học viên loại khá (hơn 72%) và 28 học viên loại trung bình khá (hơn 27%), không có học viên trung bình.
![Tiến sỹ Phạm Minh Tuấn - Phó Giám đốc Học viên Chính trị Khu vực II trao bằng cho học viên](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2014/12/Anh-1.jpg)
Phát biểu tại lễ bế giảng, ông Võ Sỹ Lực – Phó Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch HĐTV VRG, đánh giá tham gia khóa học, học viên được trang bị những kiến thức cơ bản về lý luận chính trị, góp phần quan trọng để nâng cao nhận thức và cơ sở lý luận để nghiên cứu, vận dụng và tổ chức thực hiện vào từng lĩnh vực công tác của từng học viên. “Lớp học đạt tỷ lệ khá giỏi cao, chứng tỏ học viên có sự nỗ lực lớn và xác định thái độ học tập tốt”, ông Lực bày tỏ.
![Chủ tịch HĐTV VRG Võ Sỹ Lực (bên trái) trao quà lưu niệm cho đại diện lãnh đạo Học viện Chính trị Khu vực II](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2014/12/IMG_9315.jpg)
Tại buổi lễ, 5 học viên đạt danh hiệu giỏi toàn khóa học, gồm: Trương Thị Huế Minh; Nguyễn Thị Thanh; Dương Ngọc Danh; Đoàn Minh Đức và Nguyễn Sỹ Quang, được Giám đốc Học viện Chính trị Khu vực II khen thưởng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![Tiến sỹ Phạm Minh Tuấn - Phó Giám đốc Học viện Chính trị Khu vực II khen thưởng cho 5 học viên giỏi của lớp](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2014/12/IMG_9269.jpg)
Ngoài ra, Ban Thường vụ Đảng ủy VRG, tuyên dương, khen thưởng 16 học viên tiêu biểu trong học tập, rèn luyện và tham gia các hoạt động của lớp.
![Phó Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch HĐTV Võ Sỹ Lực và Thành viên HĐTV VRG Trần Đức Thuận khen thưởng 16 học viên tiêu biểu](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2014/12/IMG_9285.jpg)
Trước đó, tháng 11/2012, VRG phối hợp Học viện Chính trị Khu vực II (thuộc Học viện Chính trị Quốc gia Hồ Chí Minh) tổ chức khai giảng lớp cao cấp lý luận chính trị – hành chính, có 106 học viên tham gia. Trong đó, có 97 học viên thuộc VRG và 9 học viên đơn vị bên ngoài. Học viên trong lớp hầu hết là cán bộ chủ chốt ở các công ty, cơ quan, đơn vị thành viên VRG.
![Đại diện Ban cán sự lớp tặng quà lưu niệm cho lãnh đạo VRG và Học Viện Chính trị Khu vực II](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2014/12/IMG_9319.jpg)
Học viên học theo phương thức, một quí hoặc hai tháng lớp tập trung một đợt, mỗi đợt từ 10 đến 20 ngày. Suốt khóa học, học viên thi hết môn 20 lần. Cuối khóa, 106/106 học viên đủ điều kiện thi tốt nghiệp, trong đó có 4 học viên đủ điều kiện viết luận văn tốt nghiệp.
Ngoài nhiệm vụ học tập, lớp còn tham gia đóng góp, ủng hộ 50 triệu đồng thực hiện công trình cải tạo cảnh quan, môi trường tại Học viện.
![Ban Cán sự lớp tặng quà lưu niệm cho Ban Chủ nhiệm lớp](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2014/12/IMG_9322.jpg)
Tin, ảnh: Phan Thắng
Related posts:
Cao su Đồng Phú đóng góp không nhỏ cho địa phương
Hướng đến mục tiêu phát triển bền vững Cao su Sa Thầy
Cao su Mang Yang tổ chức Hội nghị già làng, thôn trưởng
Triển khai thực hiện đạt yêu cầu, đúng tiến độ
Đảng ủy VRG đã phát huy tốt vai trò của tổ chức Đảng trong doanh nghiệp
Cao su Dầu Tiếng có nông trường đầu tiên hoàn thành kế hoạch
VRG thuộc tốp đầu về ứng dụng công nghệ thông tin
Nông trường Minh Thạnh lập cú đúp giải thưởng
Cao su Bà Rịa Kampong Thom ra quân mùa cạo mới
Tưng bừng hội thi tay nghề Cao su Sa Thầy
Chúc mừng 106 học viên, những cán bộ lãnh đạo hiện tại và tương lai của Tập đoàn. Sang năm đại hội xong, sẽ có nhiều người làm lãnh đạo to đây.