CSVNO – Lần đầu tiên sau nhiều năm Công ty TNHH MTV Cao su Chư Prông phải điều chỉnh sản lượng khai thác lên đến 1.000 tấn mủ do thời tiết bất lợi. Tuy vậy, công ty vẫn đạt lợi nhuận trên 12 tỷ đồng.
![Khai mạc Hội nghị người lao động 2016](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/03/DSC_0302-460x308.jpg)
Bước vào vụ sản xuất năm 2015, do ảnh hưởng khắc nghiệt của thời tiết tiểu vùng đặc trưng gây ảnh hưởng nặng nề đến công tác khai thác sản lượng, mặt khác giá bán mủ cao su liên tục sụt giảm khiến công ty phải điều chỉnh kế hoạch lên đến 1.000 tấn. Tuy ngành nghề kinh doanh chính gặp nhiều khó khăn, nhưng một số lĩnh vực khác của công ty vẫn kinh doanh có lãi như sản xuất cà phê lãi trên 850 triệu đồng, gỗ cao su lãi hơn 830 triệu đồng, phân bón vi sinh lãi 560 triệu đồng, hoạt động tài chính lãi gần 4 tỷ đồng và doanh thu khác lãi khoảng 9,1 tỷ đồng…
![Lãnh đạo VRG và CĐ CSVN tặng bằng khen và hoa cho các cá tập thể hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/03/DSC_0309-460x308.jpg)
![P. TGĐ Nguyễn Văn Tân tặng bằng khen của VRG cho các cá nhân](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/03/DSC_0311-460x308.jpg)
Mặc dù gặp nhiều khó khăn, nhưng công ty vẫn đảm bảo việc làm cho người công nhân, nhất là lao động dân tộc thiểu số, đồng thời đảm bảo thu nhập cho người lao động toàn công ty khoảng 3,6 triệu đồng/người/tháng. Các chế độ, chính sách của người lao động được công ty duy trì, các phong trào vẫn được các tổ chức đoàn thể phát động như phong trào “thi đua nước rút”, “lao động sáng tạo” “luyện tay nghề – thi thợ giỏi”….
![Các đại biểu biểu quyết thông qua các chỉ tiêu chính trong năm 2016](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/03/DSC_0316-460x308.jpg)
Dự kiến năm 2016 tiếp tục gặp nhiều khó khăn, công ty đã đề ra nhiệm vụ khai thác chỉ vượt 300 tấn so với kế hoạch VRG giao, với sản lượng 6.500 tấn, năng suất bình quân 1,3 tấn/ha. Tổng doanh thu đạt trên 224 tỷ đồng, lợi nhuận đạt 17,6 tỷ đồng, đảm bảo thu nhập cho người lao động với mức lương 4 triệu đồng trở lên.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Tin, ảnh: Văn Vĩnh
Related posts:
Đoàn kinh tế quốc phòng 78 tặng 1.181 suất quà trong “Mùa giáp hạt”
Hiệp hội Cao su Việt Nam đẩy mạnh hỗ trợ hội viên
Lời cảm ơn nhân ngày Báo chí Cách mạng VN 21/6
Cao su Mang Yang tổ chức Hội nghị già làng, thôn trưởng
Khẳng định thương hiệu Gỗ Thuận An qua 15 năm
Quản lý suất đầu tư và trồng xen ở Tây Nguyên, miền Trung: Bước đầu hiệu quả
Lãnh đạo VRG chúc Tết Đại sứ quán Việt Nam tại Campuchia
Suất đầu tư giữ nguyên như năm 2017
Ông Đặng Đức Tri giữ chức Bí thư Đảng ủy Cao su Chư Sê nhiệm kỳ 2020 – 2025
Cao su Hòa Bình: Đồng bộ nhiều giải pháp nâng cao năng suất, sản lượng vườn cây