CSVNO – Sáng ngày 27/2, Bệnh viện Đa khoa Cao su Bình Long đã tổ chức họp mặt kỷ niệm 68 năm ngày Thầy thuốc Việt Nam (27/2/1955 – 27/2/2023) và Đại hội Công đoàn cơ sở lần thứ XV, nhiệm kỳ 2023 – 2028.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/02/1-TANG-QUA-TRI-AN-1024x683.jpg)
Trong nhiệm kỳ 2017 – 2022, Ban chấp hành Công đoàn đơn vị đã chủ động tham mưu cho cấp ủy, đồng thời phối hợp với chuyên môn tổ chức quán triệt đầy đủ, kịp thời các chỉ thị, nghị quyết của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước; các quy định của ngành y tế, tỉnh, tập đoàn, công ty. Không ngừng nâng cao chất lượng đội ngũ y, bác sĩ (trên đại học và đại học có 30 người, chiếm 42,7%).
Bệnh viện được công ty quan tâm đầu tư nâng cấp cơ sở vật chất, mua sắm nhiều máy móc, trang thiết bị hiện đại phục vụ công tác khám, chữa bệnh. Đặc biệt, lực lượng y, bác sĩ của bệnh viện đã có nhiều đóng góp quan trọng trong công tác phòng, chống dịch Covid-19. Có 2 tập thể và 6 cá nhân được Tập đoàn vinh danh lực lượng tiêu biểu trong công tác phòng, chống dịch tại Lễ kỷ niệm 67 năm Ngày thầy thuốc Việt Nam (27/2/1955 – 27/2/2022).
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/02/2-ONG-DO-THAM-1024x683.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/02/3-CHU-TICH-LE-VAN-THUY-1024x683.jpg)
Công tác chăm lo đời sống người lao động, các hoạt động văn hóa, văn nghệ, thể dục thể thao tại đơn vị luôn được công đoàn quan tâm, đầu tư. Năm 2022, thu nhập bình quân đạt 10,2 triệu đồng/người/tháng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Đại hội đã bầu Ban chấp hành mới gồm 5 ủy viên. Ông Lê Trường Sơn được tiếp tục được tín nhiệm bầu giữ chức chủ tịch Công đoàn cơ sở Bệnh viện Đa khoa Cao su Bình Long, nhiệm kỳ 2023 – 2028. Đồng thời bầu 4 đại biểu tham dự Đại hội Công đoàn công ty.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/02/5-ONG-LE-TRUONG-SON-1024x683.jpg)
Dịp này, các tập thể, cá nhân đạt thành tích xuất sắc trong phong trào công nhân viên chức lao động và hoạt động Công đoàn nhiệm kỳ 2017 – 2022 được Công đoàn Cao su Việt Nam, Công đoàn công ty tặng bằng khen, giấy khen.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/02/4-BCH-VA-DOAN-DAI-BIEU-1024x683.jpg)
NGUYỄN BẢO
Related posts:
Cao su Phú Riềng ba lần liên tiếp đạt giải nhất Hội thi Bàn tay vàng
Gỗ Đông Hòa long trọng tổ chức giỗ tổ nghề mộc
Tập huấn nông nghiệp ứng dụng công nghệ cao
Đảm bảo kinh doanh có lãi, chia cổ tức cho các cổ đông
Cao su Kon Tum trao thưởng nông trường về đích đầu tiên
Anh Nguyễn Đức Hiền giữ chức Chủ tịch Hội Doanh nhân trẻ VRG
Cao su Bình Thuận đã nỗ lực hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ năm 2021
Đại hội Hội Liên hiệp Thanh niên VN VRG mở đầu chuỗi sự kiện 85 năm
Cao su Quảng Trị: Tổng doanh thu vượt 42,2% trong 5 năm
Diện tích khai thác Cao su Mang Yang đến 2020 đạt 21.186 ha