CSVNO – Hưởng ứng tháng Công nhân năm 2020, Lãnh đạo công ty và Công đoàn Công ty TNHH MTV cao su Chư Păh đã tổ chức gặp gỡ đối thoại với công nhân ở các đơn vị sản xuất và kinh doanh của đơn vị.
![Ông Phạm Đình Luyến - Tổng GĐ Công ty trao đổi những vướng mắt của công nhân](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/Ông-Phạm-Đình-Luyến-Tổng-GĐ-Công-ty-trao-đổi-những-vướng-mắt-của-công-nhân.jpg)
Tại buổi gặp mặt các công nhân đã nêu lên nhiều ý kiến đề xuất lãnh đạo công ty quan tâm giải quyết các vấn đề khó khăn hiện nay của công nhân như: Nhà ở cho những công nhân gặp nhiều khó khăn, nhất là đồng bào dân tộc thiểu số, tạo điều kiện năng cao thu nhập của công nhân, nhất là trong đợt dịch Covid vừa qua. Ngoài ra, còn có nhiều ý kiến có liên quan đến chế độ bảo hiểm, chế độ nghỉ phép, tuyên truyền phổ biến pháp luật và tập huấn nâng cao kỹ năng cho đội ngũ cán bộ ở tổ, đội…
Thông qua đối thoại, lãnh đạo Công ty lắng nghe, nắm bắt tâm tư, nguyện vọng chính đáng, hợp pháp của CN trong đơn vị. Qua đó, kịp thời giải quyết những kiến nghị, đề xuất liên quan đến chế độ chính sách của CN, góp phần xây dựng quan hệ lao động hài hòa, ổn định, tiến bộ trong doanh nghiệp.
![Lãnh đạo Công ty và Công đoàn Công ty trao quà cho công nhân gặp nhiều khó khăn.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/Lãnh-đạo-Công-ty-và-Công-đoàn-Công-ty-trao-quà-cho-công-nhân-gặp-nhiều-khó-khan.jpg)
Thay mặt lãnh đạo công ty ông Phạm Đình Luyến – Bí thư Đảng ủy, Tổng GĐ Công ty mong muốn rằng tháng nào trong năm cũng là tháng công nhân để lãnh đạo Công ty có dịp gặp gỡ và trao đổi những thắc mắc của công nhân. Qua đối thoại rút ra bài học, việc gì cũng có thể giải quyết nếu các bên đều có ý thức trách nhiệm trong công việc và cuộc sống. Làm việc gì cũng phải đến nơi đến chốn, không né tránh, ngại khó, ngại khổ. cùng nhau xây dựng một công ty đồng lòng, đồng sức, đoàn kết, và vững mạnh. Trong dịp này Lãnh đạo công ty và Công đoàn cũng đã trao 20 suất quà cho 20 công nhân có hoàn cảnh gia đình khó khăn.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
HÀ ĐỨC THÀNH
Related posts:
Phát triển cao su bền vững: Điều chỉnh quy mô, nâng cao chất lượng
Chỉ sợi VRG SaDo thính thức ra thị trường
"Tiếp tục tăng cường xây dựng, chỉnh đốn Đảng, cơ cấu lại, đổi mới và nâng cao hiệu quả sản xuất kin...
VRG thăm, chúc mừng các cơ quan báo chí dịp 21/6
Thống Nhất giữ vững ngôi đầu thi Bàn tay vàng Cao su Chư Prông
Cao su Sơn La: Chế biến gần 1.690 tấn sản phẩm
Trung tâm Y tế Cao su: Tăng cường chăm lo sức khỏe người lao động
Tháng công nhân 2014: CĐ đồng hành vì sự phát triển bền vững của doanh nghiệp
Cao su Phú Riềng hoàn thành khai thác 23.500 tấn mủ, về đích trước 34 ngày
Tiền lương bình quân Geru Star tăng 12%