CSVNO – Sáng 27/9, tại tỉnh Bình Phước, Ban tổ chức Hội thao CNVC LĐ VRG KV III – Lào, Campuchia, đã tiến hành họp các trưởng đoàn, phổ biến nội dung, thể lệ thi đấu, bốc thăm các bộ môn thi của hội thao.
![BTC tiến hành bốc thăm các bộ môn thi đấu cho các đoàn tại hội thao](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/09/DSC_2899.jpg)
Tại cuộc họp, BTC đã kiểm tra và bổ sung danh sách VĐV tham gia các nội dung thi đấu, thay đổi lần cuối về lực lượng VĐV trong các đoàn tham gia hội thao.
Hội thao KV III, thu hút 306 VĐV đến từ 17 đơn vị đang đóng chân tại các vùng dự án cao su của VRG trên đất bạn Lào và Campuchia. Hội thao sẽ diễn ra với 8 môn thi đấu của 22 nội dung, mỗi đơn vị tham gia ít nhất là 1 môn thi đấu.
Trong đó, môn bóng đá mini thu hút 15 đội tham gia, BTC chia ra làm 4 bảng đấu, các đội thi đấu vòng tròn một lượt, 2 đội đứng nhất nhì mỗi bảng sẽ vào vòng loại trực tiếp. 4 đội thắng sẽ vào thi đấu bán kết, 2 đội thắng vào tranh cúp vô địch, 2 đội thua tranh hạng ba.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Môn bóng chuyền nam có 7 đội tham gia, chia làm 2 bảng, thi đấu vòng tròn theo thể thức 3 hiệp thắng 2 chọn ra các đội nhất nhì các bảng váo đấu loại trực tiếp, 4 thắng vào thi đấu bán kết theo thể thức 5 hiệp thắng 3, 2 đội thắng vào chung kết và tranh hạng ba.
![Quang cảnh cuộc họp các trưởng đoàn](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/09/DSC_2890.jpg)
Môn quần vợt, có 6 đơn vị tham gia, thi đấu ở các nội dung đôi nam, đôi nữ trên và dưới 45 tuổi. Môn cầu lông có 14 đơn vị tham gia, thi đấu ở hầu hết các nội dung đơn nam, đơn nữ, đôi nam, đôi nữ, đôi nam nữ ở các độ tuổi. Bộ môn điền kinh, nội dung 100m, 200m, 400m nam, nữ, có 16 đơn vị tham gia. Cờ tướng nam có 16 đơn vị, với 28 VĐV tham gia thi đấu.
![Nhà thi đấu đa năng tại Trường CĐ CN Cao su, nơi diễn ra lễ khai mạc hội thao](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/09/DSC_2903.jpg)
Hội thao KVII, sẽ khai mạc vào sáng 28/9 tại Nhà thi đấu Trường Cao đẳng Công nghiệp Cao su (Đơn vị đăng cai) số: 1428 Phú Riềng Đỏ, xã Đồng Xoài tỉnh Bình Phước. Hội thao diễn ra trong 3 ngày, từ ngày 28/9 đến ngày 30 /9/2018 .
Vũ Phong
Related posts:
Áp lực ...về đích
Đua xe náo loạn miền quê
"Về nhà đi con" - thông điệp của tình yêu thương
Vững tin chống dịch
Ký ức tranh cổ động thời chống Mỹ
LỜI CẢM TẠ
Lợi nhuận 5 năm KCN Hố Nai gần 20 tỷ
Sẽ xem xét trao giải toàn đoàn cho từng khu vực
Cao su Tây Ninh tổ chức hội thao hưởng ứng Tháng công nhân
11 đơn vị tham gia Hội thao CNVC LĐ VRG khu vực miền Trung