CSVNO – Ngày 27/3, tại Trung tâm VH-TT Công ty CPCS Phước Hòa, BCH Công đoàn, Đoàn Thanh niên và Hội Cựu chiến binh Công ty đã liên tịch tổ chức Giải Bi sắt, Cờ tướng CNLĐ Công ty năm 2017 nhân kỷ niệm 86 năm ngày thành lập Đoàn TNCS Hồ Chí Minh (26/3/1931 – 26/3/2017) và chào mừng Đại hội Công đoàn, Đại hội Đoàn Thanh niên và Đại hội Hội Cựu chiến binh các cấp.
![Bộ môn cờ tướng gồm 2 nội dung đơn nam và đơn nữ thi đấu 5 trận vòng tròn tính điểm.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/03/Hinh-1.jpg)
Giải bi sắt và cờ tướng năm nay thu hút sự có mặt của 90 vận động viên đến từ 9 đơn vị trực thuộc gồm 6 Nông trường, Xí nghiệp CKCB&XD, Khối Cơ quan và Công ty CPCS Trường Phát.
Bộ môn bi sắt gồm 4 nội dung thi đấu: đơn nam, đơn nữ, bộ 3 nam và bộ 3 nữ thi đấu hình thức bốc thăm, đấu loại trực tiếp. Bộ môn cờ tướng gồm 2 nội dung đơn nam và đơn nữ thi đấu 5 trận vòng tròn tính điểm.
![Thi đấu môn bi sắt.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/03/Hinh-2.jpg)
Giải đấu nhằm tiếp tục duy trì và phát huy phong trào tập luyện TDTT rèn luyện sức khỏe, nâng cao đời sống văn hoá tinh thần trong CB-CNLĐ toàn Công ty. Đồng thời tăng cường phối hợp giữa các đoàn thể trong đơn vị, tạo sân chơi lành mạnh góp phần định hướng lối sống, nếp sống văn hóa của CB-CNLĐ Công ty.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Kết quả giải đấu:
– Bộ môn cờ tướng: giải nhất đơn nam Phạm Minh Trung (Trường Phát) và giải nhất đơn nữ Đặng Thị Yến (Tân Hưng).
– Bộ môn Bi sắt: nhất đơn nam Trần Mạnh Huy (Tân Hưng), nhất đơn nữ Dương Thị Nguyên (Bố Lá), nhất bộ 3 nam đã thuộc về đơn vị Bố Lá và nhất bộ 3 nữ đã thuộc về đơn vị Hội Nghĩa.
![Ông Nguyễn Văn Sơn - Phó Chủ tịch Công đoàn Công ty (bìa phải) trao thưởng cho các VĐV đạt thành tích xuất sắc nội dung Cờ tướng nam.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/03/Hinh-3.jpg)
![Bà Thái Thanh Thủy - Bí thư Đoàn thanh niên Công ty (bìa phải) trao thưởng cho các VĐV đạt thành tích xuất sắc nội dung Cờ tướng nữ](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/03/Hinh-4.jpg)
![Ông Trương Văn Quanh - Bí thư Đảng ủy, Phó Tổng Giám đốc Công ty (bìa phải) cho các VĐV đạt thành tích xuất sắc nội dung Bi sắt đơn nam.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/03/Hinh-5.jpg)
![Ông Nguyễn Văn Tược - Phó Tổng Giám đốc Công ty (bìa phải) cho các VĐV đạt thành tích xuất sắc nội dung Bi sắt đơn nữ](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/03/Hinh-6.jpg)
![Ông Thái Văn Tây - Phó Bí thư Đảng ủy Công ty (bìa phải) cho các VĐV đạt thành tích xuất sắc nội dung Bi sắt bộ 3 nữ.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/03/Hinh-7.jpg)
![Ông Trương Văn Quanh - Bí thư Đảng ủy, Phó Tổng Giám đốc Công ty (bìa phải) cho các VĐV đạt thành tích xuất sắc nội dung Bi sắt bộ 3 nữ.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/03/Hinh-8.jpg)
Ân Châu
Related posts:
Đôi giày người thợ cạo
Cập nhật kết quả các môn: Cờ tướng, Bóng chuyền Hội thao khu vực III ngày 27/8
"Ngành cao su nghĩa tình lắm"
Đồng chí Nguyễn Khánh Toàn tái đắc cử Bí thư Đảng bộ Cao su Hà Tĩnh
Mùa cao su thay lá
KCN Nam Tân Uyên vô địch Hội thao khối thi đua số 9
Khi mùa Xuân đến
Suýt tiêu
Cao su Chư Mom Ray vô địch giải bóng đá mini khối thi đua Tây Nguyên
Sẵn sàng cho ngày hội thể thao Khu vực I - Yên Bái