CSVNO – Sau gần một tháng học tập và rèn luyện với nhiều nội dung, các thế võ, sáng 28/3, Bộ chỉ huy quân sự tỉnh Gia Lai đã tổ chức bế mạc lớp võ thuật cho 50 học viên của 10 công ty cao su trên địa bàn Tây Nguyên và Duyên hải miền Trung thuộc Quân khu 5.
![Phó TGĐ VRG Hứa Ngọc Hiệp phát biểu tại lễ bế mạc](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/03/DSC_0283-460x308.jpg)
Đến dự lễ bế mạc có ông Hứa Ngọc Hiệp – Phó TGĐ VRG, lãnh đạo Ban Thanh tra Bảo vệ Quân sự VRG, lãnh đạo các công ty có học viên tham gia học tập và huấn luyện.
Thành phần học viên 50 người thuộc 10 đơn vị bao gồm Công ty TNHH MTV Cao su Krông Buk, Ea H’leo, Chư Sê, Chư Prông, Mang Yang, Chư Păh, Kon Tum, Quảng Ngãi, Quảng Nam và Nam Giang – Quảng Nam.
![Các học viên trong giờ học tập](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/03/DSC_0120-460x307.jpg)
Lớp học bắt đầu từ ngày 5/3/2015, trong suốt thời gian học tập và huấn luyện các học viên đã được những võ sư có kinh nghiệm của Hội võ thuật cổ truyền tỉnh Gia Lai giảng dạy nhiệt tình và trách nhiệm. Các học viên đã được học nhiều thế võ như đảng côn, Tây Sơn quyền, các thế võ tự vệ…
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![Biểu diễn trong ngày bế mạc](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/03/DSC_0195-460x307.jpg)
Kết thúc khóa học, đã có 10,41% học viên đạt loại giỏi, 66,6 học viên đạt loại khá, không có học viên yếu kém.
![Các học viên xuất sắc nhận giấy khen](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/03/DSC_0277-460x308.jpg)
Quân số tham gia các buổi học và huấn luyện đạt 100%, số lượng và chất lượng học viên tham gia huấn luyện luôn được đảm bảo, suốt quá trình học tập các học viên đã chấp hành đầy đủ những quy định, nội quy của đơn vị, luôn nêu cao tinh thần đoàn kết, giúp đỡ nhau trong quá trình học tập cũng như huấn luyện.
Tin, ảnh: Văn Vĩnh
Related posts:
Cao su Chư Păh ký kết quy ước phối hợp với địa phương
Anh Nguyễn Đức Hiền giữ chức Chủ tịch Hội Doanh nhân trẻ VRG
Công ty 75: Phấn đấu thu nhập người lao động trên 6,6 triệu đồng/người/tháng
Cao su Dầu Tiếng: Trên 79% cán bộ công nhân được tiêm vaccine ngừa Covid -19
30 thợ giỏi tranh tài Bàn tay vàng Cao su Hòa Bình
Cao su Hương Khê phấn đấu khai thác 600 tấn "vàng trắng" năm 2019
"Trồng cao su tại Lai Châu là mô hình liên kết tốt nhất từ trước đến nay"
VRG đóng góp tích cực vào phát triển kinh tế xã hội Campuchia
VRG ủng hộ 200 triệu đồng vào Quỹ vắc xin Covid – 19 tại tỉnh Quảng Nam
Cao su Phú Riềng là điểm sáng của VRG